ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 87376 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #595 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 05:40:11 pm »
บรรยากาศงาน ท่าทางน่าจะสนุกน่ะครับ เสียดายครับ ที่ผมไม่ได้ไป คิดถึงศิษย์พี่ทุกท่านน่ะครับ ว่าแต่ ตะกรุดพระเจ้า 5 พระองค์ มีด้วยหรอครับ ลุงpd สงสัยอีกประการนึง คือ รูป โพสได้แล้วหรอครับ

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #596 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 07:30:18 pm »
สวัสดี แม๊ก(charkid) , นัท และ ช่างไม้ ภาพหันข้างมีผู้ที่เคารพหลวงพ่อเกาะมาแจกและมีจำนวนจำกัด คิดว่าน่าจะหมดไปแล้ว  สำหรับตะกรุดพระเจ้า ๕ พระองค์ เท่าที่ทราบ เขาว่าอาจารย์ต้อมจารและหลวงตาได้เก็บไว้ในวิหารมหาอุตม์ คงเสกมาหลายปีแล้ว รู้สึกว่าทำไว้น้อย ไม่กี่เส้น เมื่อสักหลายเดือนก่อน มีการแจกไปแทบหมด มีผู้โชคดีได้กันหลายคน  ลุงทราบข่าว ลุงก็อยากได้ จึงพยายามตั้งจิตให้ได้ ในที่สุด  ก็สมความปรารถนา.........อันความสมปรารถนานี้ มีอะไรที่แปลก แบบ ตัวอย่างเหตุการณ์ของศิษย์เติ้ล เขามาวัดท่าสมอ เพื่อบูชาเหรียญฤาษี ก็เผอิญ รู้สึกว่าจะเป็นศิษย์พี่โน ค้นดูในกล่อง พบเหรียญหันข้าง ซึ่งเติ้ลต้องการอยู่พอดี เติ้ลจึงรีบบูชาทันที ก็เป็นอะไรที่ได้มาอย่างไม่คาดฝัน สมปรารถนากันแบบนี้หนะครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #597 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:45:25 pm »
อดได้บูชาวัตถุมงคลดีๆๆเพิ่มเลยครับลุง เสียดายมากๆๆสงสัยไม่ใช้เนื้อคู่ >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #598 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 07:55:03 pm »
ช่วงนี้ไม่รู้ว่า พระเครื่องวัตถุมงคล ที่วัดท่าสมอ มีอะไรออกมาบ้าง ตั้งแต่พระกริ่ง สมปรารถนา ผมยังไม่มีเก็บเลยครับ ไม่ได้ไปนานมากแล้ว คิดถึง หลวงพ่อเกาะ ครับ.... ;) :D ;D

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #599 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 08:22:01 pm »
ช่วงนี้ไม่รู้ว่า พระเครื่องวัตถุมงคล ที่วัดท่าสมอ มีอะไรออกมาบ้าง ตั้งแต่พระกริ่ง สมปรารถนา ผมยังไม่มีเก็บเลยครับ ไม่ได้ไปนานมากแล้ว คิดถึง หลวงพ่อเกาะ ครับ.... ;) :D ;D

มีเบี้ยแก้ครับ ลุงได้มา ๓ อัน เท่าที่ทราบ หลวงตาท่านเสกยาก และได้ทราบประสบการณ์จากศิษย์พี่ตั้ม ลุงถือว่า เด่นในการแก้คุณ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #599 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 08:22:01 pm »

Facebook Comments