ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อเกาะวัดท่าสมอ  (อ่าน 31877 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อเกาะวัดท่าสมอ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 09:59:21 pm »
ร ขีดซ่ะด้วย
ไม่ทราบด้านหลังเหรียญเรียกว่ายันต์อะไร คล้ายๆกับยันต์เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อกวยเลย ศิษย์คนไหนทราบอธิบายให้เป็นวิทยาทานหน่อยครับ :D :D :D
ขออนุญาตครับ ขอตอบนะครับ ด้านหลังเป็นยันต์ มงกุฏิพระพุทธเจ้า ล้อมด้าน อิติปิโส ครับท่าน chat suphan
อย่าเรียกว่าท่านเลยครับ เราลูกศิษย์หลวงพ่อเกาะเหมือนกัน อ่านแล้วมันจักกะจี้ชอบกล :D :D :Dเมื่องานกฐินไม่ว่างมาหรือครับ ไกลเหมือนกันครับอุดร หวังว่าจะได้มีโอกาสพบเจอและพูดคุยตามประสาศิษย์พี่ศิษย์น้องกันบ้างนะครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พีรวีชณ์อัครธาราวัตนา

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • ศิษย์มีครูเหมือนงูมีพิษ ศิษย์สารพัดครูเหมือนงูสารพัดพิษ
Re: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อเกาะวัดท่าสมอ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 11:05:38 am »
"ร" ขีดไม่ขีด ก็พุทธคุณพอกันครับ
อยู่ที่มีใจศัทธาเชื่อมั่นในพระเครื่องของหลวงพ่อแค่ไหน ก็เท่านั้น
‎ทันทีที่กระสุนเจาะหัวเรา การเมือง เรื่องบ้าบอทั้งหลายนั่น ก็จะหายวั๊ปไปในอากาศ

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 02:26:33 pm »
"ร" ขีดไม่ขีด ก็พุทธคุณพอกันครับ
อยู่ที่มีใจศัทธาเชื่อมั่นในพระเครื่องของหลวงพ่อแค่ไหน ก็เท่านั้น

ครับตามนั้นครับ ร ขีดก็เป็นแค่ตำหนิเหรียญครับไม่ได้มีอะไรพิเศษ
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 03:43:29 pm »
" ร " ขีด นี้ มีเฉพาะ เนื้อทองเหลืองอย่างเดียวเลยใช่ป่ะครับ  ;)

ออฟไลน์ เปิ้ล

• 0812644905
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
  • เคารพและศรัทธาหลวงพ่อกวยครับ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 03:14:16 pm »
รุ่นแรกฟูอ๊อฟชั่นครับ ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 03:14:16 pm »

Facebook Comments