ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่ชุดที่หลวงพ่อชื้นปลุกเสกหรือเปล่าครับ  (อ่าน 4202 ครั้ง)

ออฟไลน์ predator

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
พอดีดูจากลายที่ฐานน่าจะเป็นสไตล์เดียวกัน(เนื้อทองเหลืองด้วย) เลยรบกวนคุณหมูและสายตรงดูให้หน่อยว่ารูปหล่อหลวงพ่อกบกับหลวงพ่อโอภาสีนี้สร้างพร้อมรูปหล่อหลวงพ่อชื้นหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ขุนวิจารณ์

• กล้าท้าวิจารณ์ ทะยานชนแหลก ทุกสนาม
  • สมาชิก
  • Thank You
Re: ใช่ชุดที่หลวงพ่อชื้นปลุกเสกหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 03:01:22 pm »
สุดยอด หายากมากๆ เลยนะคร้าบบบบ  :o :o :o :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ กสิณไฟ

• สมาชิก
  • Thank You
  • เราคือนักรบผู้กล้าท้าเผชิญหน้าพระเก๊ทุกรูปแบบ
Re: ใช่ชุดที่หลวงพ่อชื้นปลุกเสกหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 03:29:46 pm »
อ่า ดูแล้วเก่าแน่แท้ แต่ผมท่าจะเกิดไม่ทันครับ ต้องรอเฮียหมูแล้วอ่ะ  :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • เปิดคัมภีร์คนรักพระ-ส่องพระยอดนิยม
    • ปาฏิหาริย์2009
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 03:45:49 pm »
ไช่ครับ รูปหล่อสมเด็จพระบรมครู (หลวงพ่อกบ) และรูปหล่อบูชาหลวงพ่อโอภาสี ทั้ง 2 องค์นี้ สร้างพร้อมกับรูปหล่อบูชา พระอริยธัมโม (ร.ท.ชื้น ธรรมชัย) รุ่นแรก ในปี พ.ศ.2514 ปลุกเสกวาระเดียวกับเหรียญอาร์มรุ่นแรกและพระอื่นๆ ด้วยครับ นับว่าเป็นบุญตาของผมจริงๆ ผมยังไม่มีเลย มีแค่หลวงพ่อชื้น องค์เดียว ยินดีด้วยครับ รูปหล่อชุดนี้หายาก ไม่มีหมุนเวียนในสนามพระมากนัก เป็นฝีมือช่างคนเดียวกัน ดูจากศิลปะและการปั้นหุ่นก็พอจะดูออกครับ

ออฟไลน์ ศิษย์มหาเทพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • ผู้สืบสานตำนานแห่งมหาเทพ สุดยอดพระเวทย์และมนตรา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 04:34:47 pm »
โอ้โห ของดีหายากมาอีกแย๊วววว ขอบคุณๆๆๆๆ :o :o :o :o :o :o :o

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 04:34:47 pm »

Facebook Comments