ผู้เขียน หัวข้อ: แขวนเหรียญรุ่นแรกรอดตาย  (อ่าน 6139 ครั้ง)

ออฟไลน์ paritat

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
แขวนเหรียญรุ่นแรกรอดตาย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 12:18:11 pm »
ตอนนั้นเพิ่งเริ่มหัดสะสมพระใหม่ประมาณปี 32 หนังสือหลวงพ่อกวยออกมาถ้าจำไม่ผิดจะเป็นของมงคลทิพย์เล่มสีฟ้า เห็นเหรียญหลวงพ่อกวยรุ่นแรกนึกชอบใจ ไปเดินเที่ยวตลาดพระสพานใหม่ เจอเหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อกวยเป็นเนื้ออัลปาก้าซื้อเลยครับ 500 บาท...เท่มาก แขวนเปลือยๆเลย ผ่านไปก็ไม่เห็นมีอะไรน่าตื่นเต้น ปี 2535 เดือน พฤษภา เพื่อนชวนไปดูคอนเสิร์ต แอ็ด คาราบาวกะ กี้ อริมันต์.....ที่สนามหลวง
ครับดูไปซัก3-4 ทุ่ม มีการ เริ่มเคลื่อนขบวนแต่ผมอยู่ด้านหลังเวทีเล็ก ฝั่งพระแม่ธรณีเลยกลายท้ายขบวน เวลาผ่านไปซัดระยะ มีเสียง ทหารยิง ทหารยิง ผมหันหลังวิ่งกลับตามเค้าไป ผ่านหน้ากอวสลากกำลังมีการเผา เสียงปืนดัง ปร๊อดๆๆๆๆ เป็นระยะ ผมวิ่งไม่คิดชีวิต หางตาเห็นลูกส่องแสงพุ่งผ่านไป ในกลุ่มที่วิ่งตามกันไปข้างๆมีคนล้มลง 2-3 คน ไม่รู้ว่าหมดแรงหรือโดนอะไร.....ผมวิ่งจนเป็นกลุ่มแรกวิ่งจนไปถึงสะพาน เสียงทหารเรือ บอกเปิดด่านอย่ายิงประชาชน........วันนั้นรอดตายมาเพราะเหรียญหลวงพ่อเหรียญเดียวครับ.......ที่สำคัญ เหรียญนั้น เก๊ครับ ......เก๊แบบไม่ต้องให้ใครดู....บล็อคนี้ฝีมือ ตาน้อย บ้านอยู่ห้วยกรด ที่เล่นงานซะเซียนกรุงเทพที่กะกินหมูเข้าไปซื้อในท้องที่โดนกันกระเจิง....ผมก็โดนแต่เป็นบล็อคประสพการณ์ของผม........ทุกวันนี้ก็ยังเก็บไว้เป็นที่ระลึก

Follow members gave a thank to your post:

ออฟไลน์ greanfour

• *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: แขวนเหรียญรุ่นแรกรอดตาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 04:25:49 pm »
อยากได้บ้างอะ หาได้จากไหนหรอครับ

ออฟไลน์ Nannette

• sbobet
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2018, 04:30:47 pm »
ใครได้รุ่นนี้ไปบ้างครับ สนใจปล่อยให้ผมได้นะครับ ผมตั้งรับอยู่ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2018, 04:30:47 pm »

Facebook Comments