ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อให้ผมด้วยครับ  (อ่าน 15482 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ittipat

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
พอดีศึกษาจากประวัติหลวงพ่อแล้วเกิดความศรัทธาเลื่อมใส อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อให้ทีครับ ช่วงนี้ชีวิตประสบปัญหามากครับ พอดีทำการค้าเป็นเจ้าของเอง ถูกลูกน้องโกง การค้าขายก็ซบเซามาก พอดีจะเปลี่ยนไปทำธุระกิจใหม่จึงอยากได้ที่พึ่งทางใจ เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวย ขอพี่ๆแนะนำด้วยครับ ไปทางด้านค้าขาย โชคลาภ นะครับ งบหมื่นต้นๆครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
Re: ช่วยแนะนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อให้ผมด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:23:14 am »
ก่อนอื่นลองนำไฟล์รูปภาพของหลวงพ่อในเวปนี้แหละไปอัดขยายเลือกเอาจะเอาขนาดใด หรือใจถึงก็ขอบูชารูปภาพใบปลิว รูป ส.ส.สุนทร เพราะเหมาะแก่การค้าขายเรียกคนเข้าวัด เหตุที่แนะนำรูปภาพก่อนเพราะว่าเป็นสิ่งที่แทนตัวท่านครับ ศักดิ์สิทธิ์มาก ๆ หากเลือกช่องทางแรกคุณอาจจะเสียค่าใช้จ่ายเพียงแค่ไม่เกิน ๒๐๐.-บาทพร้อมกรอบรูปถ้าเป็นขนาดโปสการ์ด เมื่อได้มาแล้ว ก็อัญเชิญท่านมาที่หิ้งพระหรือโต๊ะหมู่บูชา และตั้งพานครู มีดอกไม้ธูปเทียนแพหมากพลูหบุรี่ ขอถวายตัวเป็นศิษย์ของท่าน หากสามารถไปที่วัดได้ก็จะยิ่งดีมาก ลองดูครับผมเองก็ใช้วิธีนี้ครับ

ออฟไลน์ CheKuvara

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: ช่วยแนะนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อให้ผมด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:54:07 am »
ลองทำตามคำแนะนำของคุณ weerawat26 ดูก่อนนะครับ  ถ้าหากจะนำไปบูชาคล้องคอติดตัวในยามที่ประสบปัญหาอยู่ขณะนี้ ลองนำพระสีวลีหลังรูปเหมือนท่านหรือพิมพ์แหวกม่าน ที่ผมร่วมสร้างกับเค้าถวายวัด ผมเก็บไว้แจกส่วนนึง ถ้าสนใจในฐานะศิษย์ครูเดียวกันผมยินดีส่งให้ฟรี ส่งที่อยู่มาตาม pm ถ้าจะเป็นวัตถุมงคลที่ทันท่าน ก็ลองหาพระสีวลีของท่านดูครับ จะเน้นไปทา่งค้าขาย โชคลาภตามรูปลักษณ์ของพระสีวลี   

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:03:00 am »
หลวงพ่อท่านชอบคนทำมาหากิน ขยัน ว่ากันว่า พระและวัตถุมงคลของท่านทุกอย่างดีเหมือนกันหมดครับ ของให้นับถือท่านจริงเป็นใช้ได้ หมั่นสวดมนต์ระลึกนึกถึงท่านเสมอ หากไม่เกินวาสนาของตัวเองท่านช่วยทันทีครับ สังเกตดูให้ดีนะครับจะเห็นว่า ภาพถ่ายของท่าน นั้น เป็นที่นิยมของลูกศิษย์ท่านทุกคน

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:17:52 am »
ผมเองก็ใช้วิธีของคุณweerawat26 ครับ เพราะอยากได้รูปหล่อท่านไปบูชา แต่สู้ราคาไม่ไหว ก็เลยอธิฐานบอกกล่าวขออนุญาตหลวงพ่อว่า ลูกขอรูปในเวปซักรูปไปอัดขยายเป็นภาพ 8 x 10 แล้วใส่กรอบวิทย์ ก็ได้รูปหลวงพ่อมาบูชาแล้วครับ ก็ไปทำงานก็ไปกราบท่านให้ท่านช่วยคุ้มครองทุกวันครับ (รูปขอเอามาจากเวปวัดwww.watkositaram.com ขอบคุณมากครับ) เป็นรูปที่แนบมาครับผมเลือกๆดูก็ชอบภาพนี้ที่สุดสำหรับผมครับ ส่วนตัวก็แขวนแหวกม่านปี 39 ครับ ชอบความหมาย(แต่ตอนนี้ยังไม่มีบารมีและปัจจัยที่จะเอารุ่นที่ทันหลวงพ่อท่านสร้าง)
หากคุณ Ittipat ศรัทธา หลวงพ่อท่านจริงๆ ทำตามที่คุณweerawat26 บอกก็เถอะครับ แล้วปฎิบัติตามคำสอนหลวงพ่อที่มีอยู่ในเวป สร้างกุศลมากๆ อย่าให้จิตใจเศร้าหมอง หมั่นสวดมนต์และบทสวดพระสีวลีของหลวงพ่อ ระลึกถึงหลวงพ่อบ่อยๆ ไม่เกิน 3 เดือน คุณต้องดีกว่าเดิมแน่ๆ ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:17:52 am »

Facebook Comments