ผู้เขียน หัวข้อ: ชมกันครับ ภาพขลังๆ พระดีที่กำลังดัง  (อ่าน 2745 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • เปิดคัมภีร์คนรักพระ-ส่องพระยอดนิยม
    • ปาฏิหาริย์2009
ชมกันครับ ภาพขลังๆ พระดีที่กำลังดัง
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 10:33:28 pm »
ภาพนี้หายากครับ หลวงพ่อชื้น นั่งถ่ายรูปหน้าเจดีย์พระบรมสารีริกธาตุบนเขาพลอง ประมาณ พ.ศ.2512 ตอนนั้นยังไม่ได้เทพื้นคอนกรีตเลย ต้นหญ้าต้นไม้ขึ้นรกรุกรังรอบๆครับ

ออฟไลน์ ศิษย์มหาเทพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • ผู้สืบสานตำนานแห่งมหาเทพ สุดยอดพระเวทย์และมนตรา
Re: ชมกันครับ ภาพขลังๆ พระดีที่กำลังดัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 10:45:19 pm »
ขุดกรุภาพเก่าๆขลังๆมาอีกแล้ว ชอบมากๆ ครับพี่ ศรัทธาหลวงพ่อครับบบบบบ  :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ ขุนวิจารณ์

• กล้าท้าวิจารณ์ ทะยานชนแหลก ทุกสนาม
  • สมาชิก
  • Thank You
Re: ชมกันครับ ภาพขลังๆ พระดีที่กำลังดัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 10:59:41 pm »
แทงกิ้วหลาย เฮียหมู ที่ไปหารูปเก่าๆมาแบ่งปันกัน ตั้งแต่เกิดไม่เคยเห็นมาก่อนเลยเนี่ยยยยยยยย ตอนนี้จาว่าไปไม่ไช่พระดีที่ไม่ดังซะแล้ว ผมว่าคนรู้จักมากกว่าเดิมเยอะแล้วนะ แบบนี้มีอนาคตชัวร์ๆๆๆๆ เผลอๆอีกหน่อยจะหายากยิ่งกว่านี้อีก ล่าสุดแว่วๆมา อาจมีแจมในรายการประกวดในเร็วๆนี้ด้วยนี่ ไม่รู้จริงเท็จเป็นประการใด ก็ต้องคอยดูไปคร้าบบบบ  :o :o :o :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 07:36:56 am »

.... :o :o :o :o :o 

ออฟไลน์ ศิษย์มหาเทพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • ผู้สืบสานตำนานแห่งมหาเทพ สุดยอดพระเวทย์และมนตรา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 12:11:55 pm »
แทงกิ้วหลาย เฮียหมู ที่ไปหารูปเก่าๆมาแบ่งปันกัน ตั้งแต่เกิดไม่เคยเห็นมาก่อนเลยเนี่ยยยยยยยย ตอนนี้จาว่าไปไม่ไช่พระดีที่ไม่ดังซะแล้ว ผมว่าคนรู้จักมากกว่าเดิมเยอะแล้วนะ แบบนี้มีอนาคตชัวร์ๆๆๆๆ เผลอๆอีกหน่อยจะหายากยิ่งกว่านี้อีก ล่าสุดแว่วๆมา อาจมีแจมในรายการประกวดในเร็วๆนี้ด้วยนี่ ไม่รู้จริงเท็จเป็นประการใด ก็ต้องคอยดูไปคร้าบบบบ  :o :o :o :o :o :o :o :o :o

ที่ไหนท่านขุน ข่าวไวจริงๆนะ  ;D ;D ;D ;D ;D ;

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 12:11:55 pm »

Facebook Comments