ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่นนี้ใช่หลวงพ่อชื้นปลุกเสกมั้ยครับ  (อ่าน 3695 ครั้ง)

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
ใช่หลวงพ่อชื้นปลุกเสกมั้ยครับทุกท่าน

ออฟไลน์ กสิณไฟ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • เราคือนักรบผู้กล้าท้าเผชิญหน้าพระเก๊ทุกรูปแบบ
Re: รุ่นนี้ใช่หลวงพ่อชื้นปลุกเสกมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 12:04:25 pm »
ไม่น่าไช่นะครับ รุ่นนี้เคยผ่านตาเหมือนกัน ออกวัดแถวกรุงเทพฯ ท่านอื่นว่าไงมั่งครับ  :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ ขุนวิจารณ์

• กล้าท้าวิจารณ์ ทะยานชนแหลก ทุกสนาม
  • สมาชิก
  • Thank You
Re: รุ่นนี้ใช่หลวงพ่อชื้นปลุกเสกมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 12:13:35 pm »
คุ้นๆ อยู่นา สมัยก่อนเรียกว่า "เหรียญสูบฝิ่น" ไช่หรือเปล่า ที่แน่ๆ ไม่ไช่พระหลวงพ่อชื้นคร้าบบบบ ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • เปิดคัมภีร์คนรักพระ-ส่องพระยอดนิยม
    • ปาฏิหาริย์2009
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 01:10:27 am »
รุ่นนี้หลวงพ่อชื้นไม่ได้ปลุกเสกครับ ส่วนจะออกวัดไหนผมไม่มีข้อมูล สร้างกันหลายวัดครับ แต่สิ่งที่ยืนยันได้ก็คือ หากเป็นศิษย์ในสายนี้สร้างหรือเกี่ยวข้องกันจริงๆ จะนิยมใช้ชื่อว่า "สมเด็จพระบรมครู หลวงพ่อเขาสาริกา" หรือ "หลวงพ่อเขาสาริกา" จะไม่ใช้ชื่อว่า "หลวงพ่อกบ" นะครับ :D :D :D

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 06:59:53 am »

:) :) :)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 06:59:53 am »

Facebook Comments