พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม > พระเครื่อง ชุดนอกวัด ที่หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร ร่วมปลุกเสก

เหรียญหลวงปู่ศุข 19 เนื้อหายาก อีกเหรียญหนึ่ง

(1/3) > >>

คางเครา:
เนื้อตะกั่วหายากพอควรครับ เพราะเป็นเนื้อลองพิมพ์ มีน้อยมากๆ
น้อยพอกับเนื้อทองคำ เนื้อนาคเลยก็ว่าได้

คางเครา:
ค้นรูปเก่าๆมาให้ชมครับ บนสุดทองแดง แถวกลาง ตะกั่ว ทองคำ เงิน ล่างสุดเนื้อนวะ
ดูจุดตอกโค๊ดแต่ละเนื้อไว้ครับ จะช่วยได้เยอะ ทองแดงตอกด้านหลัง ทองคำกับตะกั่วไม่ได้ตอก
ส่วนเนื้อนาค ผมยังหาไม่ได้ คงต้องไปชมกระทู้ของคุณตึ้งครับ

chalothon:
                      ;D  ขอบคุณสำหรับข้อมูล ;D

คางเครา:
ขอบคุณครับพี่ที่มาเยี่ยม

saksitlew:
หายากจริงๆ ครับ เนื้อนี้กับเนื้อนาค ด้วย ทองคำตอนนี้หาราคากลางยากจริงๆ :o

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version