ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตาจิ๋วหลวงพ่อเกาะใครมีโชว์บ้างครับ  (อ่าน 10016 ครั้ง)

ออฟไลน์ PUKTUN

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
Re: พระปิดตาจิ๋วหลวงพ่อเกาะใครมีโชว์บ้างครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 12:26:21 pm »
ผมไปเลี่ยมแถวประตูน้ำพระอินทร์ครับ...เลี่ยมสีองค์ละ100ครับ   ร้านประจำ

จ๊ากกกก  :o :o :o

เห็นพี่ใช้ชื่อ PUKTUN นึกว่าอยู่แถวพักทัน บางระจัน

ผมอยู่สรรคบุรี นึกว่าร้านอยู่ใกล้ๆ จะได้ไปเลี่ยมบ้าง

แต่ยังไงก็ขอขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูล ไม่ทราบว่าเลี่ยมแบบนี้ ในชัยนาทจะหาได้ที่ไหนนะครับ
บ้านอยู่ที่นั่นครับ...แต่มาทำงานที่นวนคร   

;D ;D ;D

ออฟไลน์ PUKTUN

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
Re: พระปิดตาจิ๋วหลวงพ่อเกาะใครมีโชว์บ้างครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 12:39:20 pm »
:) :) :) :)
ปิดตาจิ๋วไม่มี มีแต่ปิดตาใหญ่ :D :D :D
ขอบคุณครับพี่......หลงเข้าใจผิดมาตั้งนาน

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 03:52:39 pm »
:) :) :) :)
ปิดตาจิ๋วไม่มี มีแต่ปิดตาใหญ่ :D :D :D
ขอบคุณครับพี่......หลงเข้าใจผิดมาตั้งนาน
ปิดตาหลวงพ่อเกาะมีหลายรุ่น ของคุณPUKTUNเป็นปิดตารุ่นฉลองหอประชุมสงฆ์ ซึ่งออกปี 2548 มี 2 สี คือ สีเหลือง กับ สีขาว ข้างหลัง จะปั้มยันต์กับวัดท่าสมอจะไม่มีชื่อหลวงพ่อเกาะ ส่วนปิดตาจิ๋ว จะปั้มยันต์ และชื่อหลวงพ่อเกาะ และก็วัดท่าสมอ ปิดตาจิ๋วนี้ออกปี2549 แจกซองกฐินครับ :D :D :D

ออฟไลน์ ao142

• สมาชิก
  • Thank You
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 05:20:50 pm »
ปิดตาจิ๋วครับ อันนี้จิ๋วจริงๆ ปัจจุบันหายากแต่โชคดีที่ได้มาครับ ต้องขอขอบคุณศิษย์พี่ฟูด้วยนะครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 06:42:13 pm »
ปิดตาจิ๋วครับ อันนี้จิ๋วจริงๆ ปัจจุบันหายากแต่โชคดีที่ได้มาครับ ต้องขอขอบคุณศิษย์พี่ฟูด้วยนะครับ  :D :D :D
งดงามจริงครับคุณโอ๋ :o :o :o

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 06:42:13 pm »

Facebook Comments