ผู้เขียน หัวข้อ: เสียดาย 2  (อ่าน 7771 ครั้ง)

ออฟไลน์ RhinoPark

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: เสียดาย 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 08:57:02 pm »
สวัสดีครับคุณ  carpenter43  ผมอยู่บางบ่อครับ

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • เปิดคัมภีร์คนรักพระ-ส่องพระยอดนิยม
    • ปาฏิหาริย์2009
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 10:56:28 pm »
เหรียญรุ่นแรกสวยเดิมๆครับ ส่วนนางกวักผมไม่มีข้อมูลพิมพ์นี้เลย ถ้าคุณมีข้อมูลเชื่อถือได้ ก็เป็นความรู้ใหม่สำหรับผู้ศรัทธาจะได้ศึกษากันต่อไปครับ :D :D :D :D :

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:54:05 am »
เรียนคุณ หมูมหาเวทย์  ครับ ผมไม่ได้มีเจตนายัดอะไรหลอกนะครับต้องขอโทษจรงๆ ผมพิมพ์และส่งเร็วไปหน่อย เรียนตามตรงว่าพระชุดนี้ผมได้มาพร้อมกัน และเห็นว่าเนื้อหา รักษณะการสร้างและกดพิมพ์เหมือนกันเลยนำมาให้ชม แต่ดันระบุไปว่าเป็นของท่าน ผมจึงขอแก้ใหม่ว่า เป็นข้อสังเกตุ หากใครมีข้อมูลเพิ่มก็เอามาแชกันครับ ขอบคุรครับ

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • เปิดคัมภีร์คนรักพระ-ส่องพระยอดนิยม
    • ปาฏิหาริย์2009
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 05:28:52 pm »
เรียนคุณ หมูมหาเวทย์  ครับ ผมไม่ได้มีเจตนายัดอะไรหลอกนะครับต้องขอโทษจรงๆ ผมพิมพ์และส่งเร็วไปหน่อย เรียนตามตรงว่าพระชุดนี้ผมได้มาพร้อมกัน และเห็นว่าเนื้อหา รักษณะการสร้างและกดพิมพ์เหมือนกันเลยนำมาให้ชม แต่ดันระบุไปว่าเป็นของท่าน ผมจึงขอแก้ใหม่ว่า เป็นข้อสังเกตุ หากใครมีข้อมูลเพิ่มก็เอามาแชกันครับ ขอบคุรครับ

ครับผมไม่ได้ว่าอะไร แต่นางกวักน่าสนใจนะ เพราะลักษณะใช้ผ้ากดพิมพ์คล้ายๆพระผงใบลานยุคแรกๆเหมือนกัน ถ้าเป็นไปได้อยากเห็นเนื้อหาใกล้ๆกว่านี้หน่อย ทั้งหน้า-หลังนะครับ :D :D :D :D

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:30:03 am »
ขอบคุณครับ คุณ หมูมหาเวทย์ ถ้ามีโอกาศจะพยายามถ่ายภาพชัดๆมาให้ลองดูกัน ความจริงผมดีใจนะที่ได้ทราบซะทีว่าพระที่ผมมีเป็นหลวงพ่ออะไรมีความสำคัญอย่างไร
เพราะไม่งั้นจะเหมือนตอนที่ คุณย่าผมยังอยู่ แกไม่ได้บอกอะไรเท่าไรเลย พ่อท่านเสียพระส่วนใหญ่ ก็ถูกทิ้งๆข้างๆ  เพราะจริงๆแล้วเหรียญรุ่นนี้ ที่บ้านย่าผมมีมากกว่านี้ แต่ตอนนนี้หายไปหมดแล้ว ผมได้มาตอนท่านอยู่ แค่นี้เอง ผมถึงบอกว่าเสียดาย  ภาพเก่าๆด้วย หายไปหมดเลย เสียดายๆๆๆๆๆๆๆ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:30:03 am »

Facebook Comments