ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับความฝัน มีใครฝันแบบนี้บ้างครับ  (อ่าน 2191 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thames

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เมื่อคืนผมฝันว่าถูกไล่ยิงหลายนัด โดยวิ่งหนีสุดชีวิต

ปรากฏว่าไม่โดนเลยสักนัดเดียว แล้วจู่ๆ คนที่ยิงก็มาดักข้างหน้าผม

ขณะนั้นผมกำลังหันหลังเลยถูกจ่อยิงระยะห่างประมาณ 1-2 เมตร

โดยปืนลูกโม่ที่จ่อยิงผมปลายกระบอกปืนแตกเลยครับ ไม่สามารถใช้การได้เลย

ซึ่งในความฝันผมแขวนตะกรุดทองแดง (ที่หลวงพ่อแจกให้เมื่อหลายเดือนก่อน)

และแขวนเหรียญหลังหนุมานเนื้อตะกั่ว รุ่นสร้างสะพาน ในความฝันเกิดความปลื้มปิติมาก

ที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะท่านได้คุ้มครองให้รอดปลอดภัยจากอาวุธ  ซึ่งเมื่อผมได้ตื่น

ขึ้นมาภาพความฝันนั้นยังชัดเจนและจดจำเรื่องราวได้แม่นยำเลย เกิดความปิติมากเลยครับ

ปล.เมื่อวานผมแขวนตะกรุดทองแดงที่หลวงพ่อแจกให้กับแขวนเหรียญพัดยศใส่นอนด้วยครับ

ไม่ทราบว่าศิษย์พี่และศิษย์หลวงพ่อเกาะทุกๆ ท่านเคยฝันแบบนี้บ้างมั๊ย ครับ เล่าสู่กันฟังบ้างซิครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
Re: เกี่ยวกับความฝัน มีใครฝันแบบนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:42:17 am »
ครับ..ผมเอง...เคยฝันว่าโดนไล่ยิงแบบนี้เลย.ผมฝัน 2 ครั้งแล้วครับ...และครั้งนึงผมโดนไล่ยิงตามหลังในตลาดแห่งนึง..แต่นึกถึงทางเดินเหมือนในท่ารถหมอชิตเลยนะ...ในมือผมกำพระของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะอยู่ 3 องค์..วิ่งไปถึงองค์ถึงองค์ท่านผมก็ก้มลงที่ตัก..ร้องไห้ด้วย..บอกท่านว่า..หลวงพ่อครับ..พระแตกด้วย (พระที่ผมกำไว้ในมือ)  ท่านบอกไม่เป็นไรเดวฉันให้ใหม่..ไม่เป้นไร...เช้าวันนั้น...เป็นวันหวยออกด้วย..ผมซื้อ..83  38 ..เลข 2 ตัวออก 38 ครับ.. ;D :D ;D :D ;D
           มีอีก..งเชื่อ..เพราะเคยมีศิษย์หลายท่านเล่าให้ฟังเรื่อง..คล้ายๆกันเลย  ครับ

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
Re: เกี่ยวกับความฝัน มีใครฝันแบบนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:43:42 am »
ลองเอาเลขในเหรียญนี้แระ..เสี่ยงโชคดูซิครับ...55555555..ไมไ่ด้งมงายนะ...ศิษย์พี่ๆเขาถูกกันมาหลายรายแล้วครับ..

ออฟไลน์ Thames

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:52:15 am »
ครับ..ผมเอง...เคยฝันว่าโดนไล่ยิงแบบนี้เลย.ผมฝัน 2 ครั้งแล้วครับ...และครั้งนึงผมโดนไล่ยิงตามหลังในตลาดแห่งนึง..แต่นึกถึงทางเดินเหมือนในท่ารถหมอชิตเลยนะ...ในมือผมกำพระของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะอยู่ 3 องค์..วิ่งไปถึงองค์ถึงองค์ท่านผมก็ก้มลงที่ตัก..ร้องไห้ด้วย..บอกท่านว่า..หลวงพ่อครับ..พระแตกด้วย (พระที่ผมกำไว้ในมือ)  ท่านบอกไม่เป็นไรเดวฉันให้ใหม่..ไม่เป้นไร...เช้าวันนั้น...เป็นวันหวยออกด้วย..ผมซื้อ..83  38 ..เลข 2 ตัวออก 38 ครับ.. ;D :D ;D :D ;D
           มีอีก..งเชื่อ..เพราะเคยมีศิษย์หลายท่านเล่าให้ฟังเรื่อง..คล้ายๆกันเลย  ครับ

กำลังหาเลขเด็ดอยู่เลย แล้วงวดนี้ต้องซื้อซะหน่อย Thank You นะครับ

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 04:12:53 pm »

ฝันร้ายกลายเป็นดี ฝนเกี่ยวกับหลวงพ่อถือเป็นมงคลชีวิตครับ[/b]
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 04:12:53 pm »

Facebook Comments