ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์วัตถุมงคลเจ้าคุณพุฒ  (อ่าน 3325 ครั้ง)

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ประสบการณ์วัตถุมงคลเจ้าคุณพุฒ
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 01:29:39 pm »
ประสบการณ์วัตถุมงคลเจ้าคุณพุฒ

เป็นเรื่องบังเอิญจริงๆ ครับที่ได้มีโอกาสรับฟังเรื่องประสบการณ์วัตถุมงคลของเจ้าคุณพุฒ

พอดีเมื่อเช้าไปทำธุระที่ไปรษณีย์หนองขาหย่าง โดยปกติผมจะติดเหรียญเจ้าคุณพุฒหันข้าง

ปี ๒๒ ไว้นอกคอเสื้อตลอด ในระหว่างที่ทำธุระอยู่เจ้าหน้าที่ไปรษณีย์ได้ถามว่าคล้องพระอะไร

หลวงพ่อแอ๋วใช่ไหม ผมบอกไปว่าพระเจ้าคุณพุฒ เจ้าหน้าที่ไปรษณีย์จึงได้เล่าบอกว่าพี่ชายเขาทำงาน

อยู่ที่สระบุรี เคยเป็นศิษย์วัดทุ่งแก้ว เรียนโรงเรียนชายสมัยก่อน วันดีคืนดีเกิดขับรถซีอาร์วีไปพุ่งชนรถบรรทุกพ่วงที่จอดอยู่ข้างทาง

สภาพรถซีอาร์ซีหลังคาเปิด พังยับ ถึงขนาดที่ว่าตัวแทนประกันบอกว่าซ่อมไม่ได้แล้ว แต่ตัวพี่คนขับซึ่งยังติดอยู่ในรถในสภาพนั่งคาเบาะรถ

ในอาการมึนเมาไม่เป็นอะไรแม้แต่น้อย จนตำรวจที่มาที่เกิดเหตุต้องถามว่าคล้องพระอะไร ซึ่งในคอของพี่ชายก็มีเพียง

เหรียญเจ้าคุณพุฒห้อยอยู่เพียงเหรียญเดียวเท่านั้น

ได้ฟังแล้วผมก็ขนลุกครับ บารมีหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ....

ออฟไลน์ SODA 405

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
Re: ประสบการณ์วัตถุมงคลเจ้าคุณพุฒ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 03:03:35 pm »

....ขอขอบคุณ..ที่นำอีกหนึ่งเรื่องราวประสบการณ์ของผู้ที่ใช้วัตถุมงคลของ"ท่านเจ้าคุณพุฒ" มาเล่าให้ฟังครับ เรื่องอย่างนี้มักจะได้ยินอยู่เสมอๆล่ะครับ ส่วนตัวผมเองเคยผ่านมาแล้วถึงสามครั้งครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องสายไฟฟ้าแรงสูง22,000โวลท์ช๊อตบนตึก"ร้านพัฒนาภรณ์"กลางตลาดอุทัยธานี (เมื่อวันที่29 กันยายน 2533) ลองคิดดูความแรงของกระแสไฟฟ้าได้สป๊าคสายนาฬิกาข้อมือราโดสะแตนเลสติดกันเลย เป็นที่ประหลาดใจกับผู้พบเห็นในวันนั้น ซึ่งมีผู้ร่วมเหตุการณ์หลายฅน และหนึ่งในนั้น(ชื่ออ้อย)ก็ยังขายของอยู่ที่ร้านดังกล่าวและพร้อมที่จะเล่าให้ฟังเช่นกันครับ , รถตกถนน, ถูกยิงระยะประชันชิด ผมเองพิมพ์ไม่เก่งอยากทราบให้โทรมาจะเล่าให้ฟัง ด้วยความยินดีครับ!  :D :D :D

....จุดสถานที่ที่ไฟฟ้าแรงสูงช๊อต!ตอนนั้นเป็นสายเปลือยครับ!

ออฟไลน์ SODA 405

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
Re: ประสบการณ์วัตถุมงคลเจ้าคุณพุฒ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 07:31:12 pm »
     ...รอยแผลเป็นที่ข้อมือซ้ายเกิดจากกระแสไฟแรงสูงสป๊าคกับสายนาฬิกาสแตนเลส เป็นร่องรอยแต่เลือดไม่ออกเลยครับในวันนั้น ติดตัวมาทุกวันนี้(น่าเสียดายสายนาฬิกาเส้นนั้นผมได้ทิ้งไปเสียแล้ว) แต่กับสร้อยคอสแตนเลสที่คล้องพระของหลวงพ่อกลับไม่เป็นอะไร ทั้งๆที่ตามผิวหนังอ่อนๆเช่นที่รักแร้,ข้อพับขามีรอยไหม้ หนังใต้เท้าทั้งสองเป็นรูพรุนเต็มไปหมดเลย เพราะกระแสไฟฟ้าออกลงพื้น เสื้อผ้ามีรอยไหม้จากไฟลุกติดขึ้นมาครับ!

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 07:31:12 pm »

Facebook Comments