ผู้เขียน หัวข้อ: **พระกริ่งพุทธนิมิตร 4 โค๊ต**  (อ่าน 11351 ครั้ง)

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
Re: **พระกริ่งพุทธนิมิตร 4 โค๊ต**
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 06:22:17 pm »
ถ้าชอบพระกริ่ง ....รุ่นแรก 4โค๊ตราคาเล่นหาสูงงั้นเปลี่ยนมาเล่น 3โค๊ตหรือ2โค๊ต แต่ต้องรอโอกาสและจังหว่ะหน่อยครับ
หรือไม่ก็เก็บพระกริ่งหลังเสือรุ่นสองซิครับบล๊อกเดียวกัน สวยเหมือนกันครับ ผมคิดว่ายังพอหาได้นะครับ
แต่ถ้าไม่ได้ใส่ใจกับเรื่องราคาค่านิยมอะไร ต้องการแค่เก็บไว้บูชาป้องกันตัวเพื่อเป็นศิริมงคล แบบราคาไม่แรง เหรียญรุ่นใหม่ๆท่านก็ประสบการณ์ดีนะครับ
หลวงพ่อท่านยังบอกผมเลยว่าเหรียญกฐินเนี่ย สุดยอดแล้ว ครบรอบด้าน
โดยส่วนตัวผมห้อยคล้องคอก็สลับๆกัน เหรียญนารายณ์ เหรียญรุ่น1พิเศษ เหรียญหันข้าง65ปี พระผงปกโพธิ์8 พระกริ่งหลังเสือรุ่น2
หรือพระหลักร้อยของหลวงพ่อ ผมก็ห้อย ทั้งเหรียญกฐิน พระสรรค์นั่งเนื้อผง เหรียญไตรมาศ52
ไม่ว่าราคาเล่นหาจะแพงหรือจะถูกก็พุทธคุณไม่ต่างกันเลยครับ
ปล.เหรียญกฐิน54แฟนผมห้อย

เหรียญกฐินหลังยันต์ครูใส่กรอบเงินสวยมากเลยศิษย์พี่นิด...เจ๋งอ่ะ..ใส่ที่ไหนอ่ะครับ...สวยจัง....สวยจิงๆครับ...พี่

ผมพาแฟนไปใส่ที่ตลาดพญาไม้ครับพี่หมู
เหรียญกฐิน54 เคยนำไปให้ท่านจาร(ตอนนั้นท่านยังจารอยู่) หลวงพ่อบอกรุ่นนี้ดีอยู่แล้ว ไม่ต้องจาร
เหรียญรุ่นนี้ท่านเคยบอกกับผมมา2-3ครั้งแล้วว่า รุ่นนี้ดีครบรอบด้านครับ

52 ดีสุดแล้วครับ

ตามที่พี่เกรียงพูดเลยครับ ปี52นี่สุดยอดเลยครับ
คุณarsenal023มาตลาดพญาไม้บ่อยมั้ยครับ ผมทำงานใกล้กับที่ตลาดพระไว้เจอกันทักทายตามภาษาศิษย์หลวงพ่อเกาะได้นะครับ ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: **พระกริ่งพุทธนิมิตร 4 โค๊ต**
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 09:10:41 pm »
 คุณarsenal023มาตลาดพญาไม้บ่อยมั้ยครับ ผมทำงานใกล้กับที่ตลาดพระไว้เจอกันทักทายตามภาษาศิษย์หลวงพ่อเกาะได้นะครับ ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
[/quote]

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ไปแล้วครับ เพราะอยู่ไกลครับ
แต่ก่อนผมจะไปก็ไปหากรอบพระ สร้อยพระ หรือไปเลี่ยมพระน่ะครับ เพราะไปวันอาทิตย์
เร็วๆนี้ว่าจะหาร้านทำกรอบพระ กับหากรอบพระสำเร็จน่ะครับ หาจังหว่ะอยู่ครับ
คุณ carpenter43 ไปเดินเที่ยวที่พญาไม้บ่อยเลยละซิครับ หรือว่าเปิดร้านอยู่ที่นั่นครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 09:10:41 pm »

Facebook Comments