ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญนารายณ์ไตรมาส ด้วยศรัทธา  (อ่าน 7296 ครั้ง)

ออฟไลน์ ao142

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
Re: เหรียญนารายณ์ไตรมาส ด้วยศรัทธา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 10:29:05 am »
ขอบคุณครับที่ศิษย์พี่ให้ข้อมูลครับ จะได้คลายความกังวลกันเสียที ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
Re: เหรียญนารายณ์ไตรมาส ด้วยศรัทธา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 02:15:03 pm »
เยี่ยมไปเลยครับพี่

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 06:56:41 pm »
     *โค๊ต ก *
เหรียญนารายณ์ไตรมาส เนื้อเงินสร้างจำนวน 109 เหรียญ (ห่วงตัน)สำหรับเช่า_ห่วงเจาะรูเหรียญแจกเฉาะกรรมการที่ทำบุญส้างวิหารและลูกศิษญ์หลวงพ่อที่ช่วยงานที่วัดคับ       
เนื้อนวโลหะ สร้างจำนวน 416 เหรียญ
เนื้ออัลปาก้า สร้างจำนวน 774 เหรียญ
เนื้อทองแดง สร้างจำนวน 1,509
          อยากให้ท่านที่มีเหรียญทั้งหลายอย่าได้เป็นกัลวลเรื่องโค๊ต    เหรียญเงินรูห่วงไม่ได้ตอกโค๊ต ก หลวงพ่อจะตอกให้ที่หลังคับ   ส่วนเหรียญเนื้ออื่นทางศูนย์ได้แบ่งหลังจากหลวงพ่อปลุกเสกไป65/35%ถ้าข้อมูลไม่ผิด   โค๊ตสมอเหมือนกันตอกที่เดียวกันแต่ส่วนที่แบ่งให้วัดนั้นทางวัดก็เลยตอกโค๊ต  *ก*เกาะ*  ที่เหรียญเพิ่มอีก ถ้าเขาจะมีการปั๊มเพิ่มดูที่ขอบเหรียญรอยตัดแต่ละเหรียญจะไม่เหมือกันคับ แต่สำหรับผมคิดว่ายังไม่มีปั๊มเพิ่มเพราะแต่ละเนื้อจะทำการปั้มมาทำพีธีก่อน ขอบเหรียญต่างกัน เก็บก่อนเสียดายที่หลังดีกว่าคับ ไปไกลแล้ว..

เนื้อเงินมีห่วงและไม่มีห่วง แท้แน่นอน
ลักษณะขอบเหรียญ เนื้อนวะ จะมีมุมบิ่นเป็นครีบขึ้นด้าขวามือ    เนื้อทองแดงด้านขอบนอกสุดมีเส้นขนแมว  ส่วนอัลปก้าผิวจะเรียบเหมือนเนื้อเงินแบบเจาะห่วงรอยตัดด้วย   ถ้ามีข้อมูลผิดพลาดก็ขออภัยไว้  ณ  ที่นี้ด้วยคับ
65/35% ผิดไปนิด.
     *โค๊ต ก *
เหรียญนารายณ์ไตรมาส เนื้อเงินสร้างจำนวน 109 เหรียญ (ห่วงตัน)สำหรับเช่า_ห่วงเจาะรูเหรียญแจกเฉาะกรรมการที่ทำบุญส้างวิหารและลูกศิษญ์หลวงพ่อที่ช่วยงานที่วัดคับ       
เนื้อนวโลหะ สร้างจำนวน 416 เหรียญ
เนื้ออัลปาก้า สร้างจำนวน 774 เหรียญ
เนื้อทองแดง สร้างจำนวน 1,509
          อยากให้ท่านที่มีเหรียญทั้งหลายอย่าได้เป็นกัลวลเรื่องโค๊ต    เหรียญเงินรูห่วงไม่ได้ตอกโค๊ต ก หลวงพ่อจะตอกให้ที่หลังคับ   ส่วนเหรียญเนื้ออื่นทางศูนย์ได้แบ่งหลังจากหลวงพ่อปลุกเสกไป65/35%ถ้าข้อมูลไม่ผิด   โค๊ตสมอเหมือนกันตอกที่เดียวกันแต่ส่วนที่แบ่งให้วัดนั้นทางวัดก็เลยตอกโค๊ต  *ก*เกาะ*  ที่เหรียญเพิ่มอีก ถ้าเขาจะมีการปั๊มเพิ่มดูที่ขอบเหรียญรอยตัดแต่ละเหรียญจะไม่เหมือกันคับ แต่สำหรับผมคิดว่ายังไม่มีปั๊มเพิ่มเพราะแต่ละเนื้อจะทำการปั้มมาทำพีธีก่อน ขอบเหรียญต่างกัน เก็บก่อนเสียดายที่หลังดีกว่าคับ ไปไกลแล้ว..

เนื้อเงินมีห่วงและไม่มีห่วง แท้แน่นอน
ลักษณะขอบเหรียญ เนื้อนวะ จะมีมุมบิ่นเป็นครีบขึ้นด้าขวามือ    เนื้อทองแดงด้านขอบนอกสุดมีเส้นขนแมว  ส่วนอัลปก้าผิวจะเรียบเหมือนเนื้อเงินแบบเจาะห่วงรอยตัดด้วย   ถ้ามีข้อมูลผิดพลาดก็ขออภัยไว้  ณ  ที่นี้ด้วยคับ
[/quote]มีทุกเนื้อเลยนะครับ สวยครับ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล :D :D :D

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:13:06 pm »
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ ซักวันจะหามาคล้องคอให้ได้ครับ

ออฟไลน์ maibannikom

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 07:09:17 pm »
รุ่นนี่ อยากได้มานานแล้วครับ  ขอบุชาสักองค์ได้มะครับ  คิคิ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 07:09:17 pm »

Facebook Comments