ผู้เขียน หัวข้อ: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ!!  (อ่าน 61921 ครั้ง)

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ!!
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 09:31:30 pm »
ทำงานคล้องชุดนี้.......
๑ เหรียญหลวงพ่อกวยรุ่น ๑ เนื้อทองฝาบาตร ปั๊มหมายเลข ๗ ลุงคิดเอาเองว่า หลวงปู่กวยมอบให้สร้างวัดท่าสมอ
๒ รูปหล่อแกะจากงาช้าง
๓ พ่อเสือท่าสมอ (เขี้ยวเสือ)

สุดยอดมากครับ ลุงเสือ ทั้งสามสิ่งนี้  จะกลายเป็นตำนานของที่หายากเเน่นอนครับ  :) :)

ออฟไลน์ bboy

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ!!
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:00:22 pm »
ทำงานคล้องชุดนี้.......
๑ เหรียญหลวงพ่อกวยรุ่น ๑ เนื้อทองฝาบาตร ปั๊มหมายเลข ๗ ลุงคิดเอาเองว่า หลวงปู่กวยมอบให้สร้างวัดท่าสมอ
๒ รูปหล่อแกะจากงาช้าง
๓ พ่อเสือท่าสมอ (เขี้ยวเสือ)

มีทั้งเหรียญฝาบาตร งาช้าง เขี้ยวเสืออีก จัดชุดได้สุดยอดครับ เอ้ว่าแต่จะมีชุดฤดูร้อนหรือป่าวครับอย่างคราวแล้วมีชุดฤดูหนาว ;D

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:15:18 am »
ผมขอรอดู ชุดหน้าฝน จากลุงเสือเลยดีกว่าครับ...อิอิอิ ;D :D ;)

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:44:00 pm »
ผมขอรอดู ชุดหน้าฝน จากลุงเสือเลยดีกว่าครับ...อิอิอิ ;D :D ;)

ชุดหน้าฝน ต้องนี่เลย
เหรียญปลอมรุ่น 1 ทองฝาบาตร เช่ามาจากแผงพระเครื่องลำปาง
ได้มา 3 วัน ฟ้าผ่าหลังคาบ้านเลย

เรื่องนี้ เกิดขึ้นในปี 2554 เวลานั้น ลุงยังไม่รู้จักหลวงพ่อเกาะ แต่ศรัทธาหลวงพ่อกวยมากสุด ๆ พอเห็นเหรียญของท่าน แม้จะปลอม ก็บูชามาเคารพ นี่ขนาดเหรียญปลอมนะ ยังแรงสุด ๆ ...........พอ มาปี 2555 จึงได้มาร่วมงานวันเกิดหลวงพ่อเกาะ ช่วงนั้น ก็นำเหรียญปลอมนี้มาให้ท่านดู ท่านดูแล้ว ท่านบอกลุงว่า เดี๋ยวฉันทำให้ใหม่ ดีเหมือนกัน หลวงพ่อเกาะท่านก็หยิบเหล็กมาจารทั้งด้านหน้าและด้านหลังให้ นับแต่นั้นมา แคล้วกลาดปลอดภัย ;D ;D ;D ;D ;D ดีครับ

......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:12:07 pm »
ชีวิตก่อนหน้านั้น เจอแต่เรื่องร้าย ๆ ทุกข์อกทุกข์ใจมากสุด ๆ ตั้งแต่ ๑๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๕ ชีวิตลุงพลิกฟื้นดีวันดีคืน ประดุจ หลวงตาเกาะ ชุบชีวิตใหม่ให้ลุง...
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #294 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:12:07 pm »

Facebook Comments