ผู้เขียน หัวข้อ: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ!!  (อ่าน 61897 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ!!
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 02:58:44 am »
มันเป็นอะไรที่สุดยอดมากจริงๆครับ ลุงเสือ ศรัทธา เท่านั้นจริงๆครับ  ;D :D ;)

ออฟไลน์ vira

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ!!
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:35:29 am »
คุณลุงเสือครับเครื่องรางที่เหมือนดอกไม้ตรงมุมขวาด้านบนของภาพนั่นเขาเรียกว่าอะไรครับและมีพุทธคุณทางไหนของที่ไหนครับ เนื่องจากผมมีเหมือนกันแต่เป็นแบบลงรักดำปิดทองและด้านหลังมีจารด้วย

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 04:12:56 pm »
คุณลุงเสือครับเครื่องรางที่เหมือนดอกไม้ตรงมุมขวาด้านบนของภาพนั่นเขาเรียกว่าอะไรครับและมีพุทธคุณทางไหนของที่ไหนครับ เนื่องจากผมมีเหมือนกันแต่เป็นแบบลงรักดำปิดทองและด้านหลังมีจารด้วย
เรียกว่า ดอกธาตุ เนื้อเหมือนเนื้อพระคงแดง ของลุง เขาเรียกว่า 8 กลีบ เป็นของกรุเก่าลำพูน พระพุทธคุณเหมือนมีพระคงแดงไว้บูชานะครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ vira

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 12:22:28 pm »
ต้องขอขอบพระคุณ คุณลุงเสือที่ตอบเป็นความรู้ให้เป็นอย่างดีครับ

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:03:54 pm »
ทำงานคล้องชุดนี้.......
๑ เหรียญหลวงพ่อกวยรุ่น ๑ เนื้อทองฝาบาตร ปั๊มหมายเลข ๗ ลุงคิดเอาเองว่า หลวงปู่กวยมอบให้สร้างวัดท่าสมอ
๒ รูปหล่อแกะจากงาช้าง
๓ พ่อเสือท่าสมอ (เขี้ยวเสือ)

สุดยอดเลยลุง เด็ดๆทั้งนั้น ยินดีด้วยนะครับ :D :D :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #299 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:03:54 pm »

Facebook Comments