ผู้เขียน หัวข้อ: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ!!  (อ่าน 62539 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ!!
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 02:45:27 am »
-เหรียญบาตรน้ำมนต์ เนื้อสามกษัตริย์
-เหรียญไตรมาส52 เนื้อฮัลปาก้า
เหรียญบาตรน้ำมนต์ เนื้อสามกษัตริย์ เลี่ยมพร้อมกรอบเดิมจากวัดสวยจังนะครับพี่ชัด
เหรียญอื่นๆก็สวยสุดยอดเลยครับ ชอบๆ   :D :D

ผมก็ทำอย่างนี้เช่นกันครับ  รู้สึกได้เหมือนกันครับ แต่ของจริงที่สุดนั้นคือ โอ่งมังกร...อิอิอิ ;D :D ;)

ครับพี่นิค...เหรียญนี้แต่ก่อนช่วงที่ไม่ค่อยได้ไปเอาน้ำมนต์ที่วัดมานะ...ผมเอาเหรียญนี้..แช่น้ำ..แล้วอารธณาคาถาพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะท่าน..ทำอาบกินดื่มได้ด้วยนะครับ..

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
Re: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ!!
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 05:29:12 pm »
ทำงานคล้องชุดนี้.......
๑ เหรียญหลวงพ่อกวยรุ่น ๑ เนื้อทองฝาบาตร ปั๊มหมายเลข ๗ ลุงคิดเอาเองว่า หลวงปู่กวยมอบให้สร้างวัดท่าสมอ
๒ รูปหล่อแกะจากงาช้าง
๓ พ่อเสือท่าสมอ (เขี้ยวเสือ)
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 09:29:02 pm »
สุดยอดไปเลยครับ ลุงเสือ  ;D :D ;)

ออฟไลน์ LITLE

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:01:54 pm »
         ลุงเสือ พระชุดนี้สุดยอด

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:34:12 pm »
         ลุงเสือ พระชุดนี้สุดยอด
ขอบคุณครับ Litle 
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #289 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:34:12 pm »

Facebook Comments