ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อยเดี่ยว พี่ ๆ จะเลือกเหรียญไหนครับ.......  (อ่าน 17241 ครั้ง)

ออฟไลน์ lew

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
ถ้าห้อยองค์เดียว เดี่ยว ๆ พี่ ๆ จะเลือกแขวนเหรียญไหนครับ

ระหว่าง เหรียญ รุ่น 3 หลังหนุมาน กับเหรียญ จตุรพิธ ครับ

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
Re: ห้อยเดี่ยว พี่ ๆ จะเลือกเหรียญไหนครับ.......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 12:17:11 pm »
ได้ทั้งสองเหรียญเลยครับ เหรียญไหนก็ได้ ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลว่าปฏิบัติหน้าที่หรือมีเป้าประสงค์ในพุทธคุณอย่างไร ?

เช่น
1.ขับรถบ่อย งานขนส่ง ทหาร ตำรวจ หรือผู้ปฏิบัติงานราชการ บริเวณชายแดน หรือ เขตพื้นที่เสี่ยงอันตราย ควรที่จะคล้องเหรียญหลังหนุมาน ที่มีพุทธคุณคุ้มครองสูง รวมถึงงานอาสาเจ้านาย

2.ปฏิบัติงานทั่วไป ชีวิตประจำวัน ค้าขาย ทำงานออฟฟิศ นิสิตนักศึกษา งานที่เน้น เมตตาโชคลาภ ครบทั้งพรสี่ประการ ก็เหรียญจตุรพิธพรชัย ครับ พุทธคุณครอบจักรวาล

คนรุ่นเก่า บางคนไม่ค่อยรู้เรื่องเหรียญจตุรพิธพรชัยเพราะ เหรียญออกอยุธยา จำหน่ายที่วัดเขาใหญ่ จ.สุพรรณ คนเก่า ๆ ในพื้นที่สรรคบุรี เลยวนๆ เวียนๆ อยู่แต่ในเหรียญในพื้นที่ เอาข้อมูลเก่าๆ จริงบ้าง เท็จบ้าง งุบงิบๆ ขายของ ส่วนวัตถุมงคลนอกพื้นที่ไม่ค่อยรู้ จนมีอินเตอร์เนทนี่แหล่ะครับข้อมูลหลากหลายจึงเปิดเผย ชัดเจนขึ้น กาลเวลาพิสูจน์คนได้ครับ

"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ flybywine

• สมาชิก
  • Thank You
  • Ducati GT1000 , BMWR1200RT , H-D StreetGlide
Re: ห้อยเดี่ยว พี่ ๆ จะเลือกเหรียญไหนครับ.......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 01:40:36 pm »
ได้ทั้งสองเหรียญเลยครับ เหรียญไหนก็ได้ ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลว่าปฏิบัติหน้าที่หรือมีเป้าประสงค์ในพุทธคุณอย่างไร ?

เช่น
1.ขับรถบ่อย งานขนส่ง ทหาร ตำรวจ หรือผู้ปฏิบัติงานราชการ บริเวณชายแดน หรือ เขตพื้นที่เสี่ยงอันตราย ควรที่จะคล้องเหรียญหลังหนุมาน ที่มีพุทธคุณคุ้มครองสูง รวมถึงงานอาสาเจ้านาย

2.ปฏิบัติงานทั่วไป ชีวิตประจำวัน ค้าขาย ทำงานออฟฟิศ นิสิตนักศึกษา งานที่เน้น เมตตาโชคลาภ ครบทั้งพรสี่ประการ ก็เหรียญจตุรพิธพรชัย ครับ พุทธคุณครอบจักรวาล

คนรุ่นเก่า บางคนไม่ค่อยรู้เรื่องเหรียญจตุรพิธพรชัยเพราะ เหรียญออกอยุธยา จำหน่ายที่วัดเขาใหญ่ จ.สุพรรณ คนเก่า ๆ ในพื้นที่สรรคบุรี เลยวนๆ เวียนๆ อยู่แต่ในเหรียญในพื้นที่ เอาข้อมูลเก่าๆ จริงบ้าง เท็จบ้าง งุบงิบๆ ขายของ ส่วนวัตถุมงคลนอกพื้นที่ไม่ค่อยรู้ จนมีอินเตอร์เนทนี่แหล่ะครับข้อมูลหลากหลายจึงเปิดเผย ชัดเจนขึ้น กาลเวลาพิสูจน์คนได้ครับ

เห็นด้วยอีก1เสียงครับ แต่น่าจะหาหลังยันต์อีกซักองค์ ห้อยสามเลยครับ

ออฟไลน์ lew

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 01:58:05 pm »
เหรียญหลังยันต์  ก็มีครับ แต่สร้อยคอใส่ได้องค์เดียว ตอนนี้เลยใส่สลับไปมาอยู่ 2 เหรียญ ครับ

ออฟไลน์ dew

• ศิษย์หลวงพ่อ
  • สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 04:18:08 pm »

เช่น

รบกวนอีกเหรียญครับพี่โอ๋ หลังยันต์ดีทางด้านไหนครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 04:18:08 pm »

Facebook Comments