ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อยเดี่ยว พี่ ๆ จะเลือกเหรียญไหนครับ.......  (อ่าน 17256 ครั้ง)

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
Re: ห้อยเดี่ยว พี่ ๆ จะเลือกเหรียญไหนครับ.......
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 03:53:28 pm »
ถ้าห้อยองค์เดียว เดี่ยว ๆ พี่ ๆ จะเลือกแขวนเหรียญไหนครับ

ระหว่าง เหรียญ รุ่น 3 หลังหนุมาน กับเหรียญ จตุรพิธ ครับ

ถ้าให้เลือกเพียง ๑ ใน ๒ เหรียญนี้ ขอเลือกเหรียญโล่หลังหนุมาน ครับ เหตุผลเพราะเป็นของวัดครับ

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
Re: ห้อยเดี่ยว พี่ ๆ จะเลือกเหรียญไหนครับ.......
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 04:22:38 pm »
ได้ทั้งสองเหรียญเลยครับ เหรียญไหนก็ได้ ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลว่าปฏิบัติหน้าที่หรือมีเป้าประสงค์ในพุทธคุณอย่างไร ?

เช่น
1.ขับรถบ่อย งานขนส่ง ทหาร ตำรวจ หรือผู้ปฏิบัติงานราชการ บริเวณชายแดน หรือ เขตพื้นที่เสี่ยงอันตราย ควรที่จะคล้องเหรียญหลังหนุมาน ที่มีพุทธคุณคุ้มครองสูง รวมถึงงานอาสาเจ้านาย

2.ปฏิบัติงานทั่วไป ชีวิตประจำวัน ค้าขาย ทำงานออฟฟิศ นิสิตนักศึกษา งานที่เน้น เมตตาโชคลาภ ครบทั้งพรสี่ประการ ก็เหรียญจตุรพิธพรชัย ครับ พุทธคุณครอบจักรวาล

คนรุ่นเก่า บางคนไม่ค่อยรู้เรื่องเหรียญจตุรพิธพรชัยเพราะ เหรียญออกอยุธยา จำหน่ายที่วัดเขาใหญ่ จ.สุพรรณ คนเก่า ๆ ในพื้นที่สรรคบุรี เลยวนๆ เวียนๆ อยู่แต่ในเหรียญในพื้นที่ เอาข้อมูลเก่าๆ จริงบ้าง เท็จบ้าง งุบงิบๆ ขายของ ส่วนวัตถุมงคลนอกพื้นที่ไม่ค่อยรู้ จนมีอินเตอร์เนทนี่แหล่ะครับข้อมูลหลากหลายจึงเปิดเผย ชัดเจนขึ้น กาลเวลาพิสูจน์คนได้ครับ

รบกวนอีกเหรียญครับพี่โอ๋ หลังยันต์ดีทางด้านไหนครับ

เหรียญหลังยันต์พุทธคุณ อุปมาคล้ายตะกรุดหลวงพ่อกวยเลยครับ ท่านเจ้าสำนักเคยเทียบเคียงให้อ่านกัน หลวงพ่อกวยท่านเห็นอนาคตว่าหลังสร้างอุโบสถเสร็จแล้วท่านคงไม่ได้ลงตะกรุด หรือสักยันต์หนุมาน ให้แก่ศิษย์รุ่นหลังๆ ท่านจึงออกแบบ เหรียญหลังหนุมานที่คล้องบูชาเสมือนได้สักยันต์หนุมานกับท่านเลย ส่วนเหรียญหลังยันต์ก็เปรีบบดั่งได้ครอบครองตะกรุดของท่านเช่นเดียวครับ แต่ในปัจจุบันกาลเวลาเปลี่ยนไป โจรผู้ร้ายลดน้อยลงไม่ค่อยเปิดเผยตัวตนเหมือนดังแต่ก่อน การตีรันฟันแทงก็ลงไปอยู่กับเด็กอาชีวะ เด็กแว๊นซ์ซะส่วนมาก น้อยนักที่คนทั่วไปจะโดนลูกปืน หรือโดนคมหอกคมดาบต้องพิเศษจริงๆ ฉะนั้นพุทธคุณพระเครื่องในปัจจุบัน จะนิยมเกี่ยวกับเมตตาซะส่วนมาก แต่หลังหนุมานและหลังบัยต์ หลวงพ่อกวยท่านลงครอบจักรวาล ขอให้บอกกล่าวแก่ท่านเถิดรับประกันว่าโชคลาภ เมตตามหาเสน่ห์สุดยอดครับ  ;)

สมัยนี้จะหนักกว่าสมัยก่อนหรือเปล่าก็ไม่รู้เห็นข่าวทีวี หนังสือพิมพ์ลงข่าวทุกวัน ยิงกันยิ่งกว่าในหนังเสียอีกแน่ะ

ผมว่ายุค พ.ศ. 2519 - 2535 ถ้าเทคโนโลยีก้าวหน้าเหมือนสมัยนี้ ข่าวสารจะน่ากลัว และรุนแรงกว่านี้แน่นอนครับ ที่เราได้เสพสื่อและเห็นข่าวทุกวัน เนื่องจากคนไทย 65 ล้านคน แค่มีโทรศัพท์สมาร์ทโฟนก็ส่งข้อความ ส่งคลิปมานำเสนอแบบเรียลไทม์ได้แล้ว นักข่าวทำงานง่ายกว่าแต่ก่อนมากครับ ยุคสมัย ตุลา 2516 / 2519 หรือ พฤษภาทมิฬ 2535 ย้อนลึกๆ ไป 2485 - 2510 ก็ยุคเสือ ยุคโจรก๊กต่างๆ แถบภาคกลาง เยอะมากๆ กลางค่ำกลางคืนไม่มีใครกล้าออกจากบ้าน  แล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละคนครับ แค่นำเสนอตามประสบการณ์และประวัติศาสตร์ที่สืบทราบมา ผมว่ายุคนี้คนเราค่อนข้างสบายมากๆ กับเทคโนโลยี ไปไหนมาไหน รวดเร็วทันใจ กลางค่ำกลางคืนออกได้อย่างสบายใจไฟฟืนสว่างเต็มถนน ไม่เหมือนยุคก่อนที่มีแค่ตะเกียงก็หรูแล้วครับ ขอบคุณมากครับผม  ;) 
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ EAKLAMPHUN

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • คล้องเหรียญหนุมาน พุทธคุณเยี่ยมยอดครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 05:06:33 pm »
ถ้าระหว่างสององค์นี้นะ เหรียญหลังหนุมาน แน่นอนดีครับ หลวงพ่อปลุกเสก ลงให้หมดทุกอย่าง
คล้องพระหลวงพ่อกวย ที่แท้ๆครับ คาถาหลวงพ่อลงแล้วลงเลยพุทธคุณไม่มีเสื่อม พระแท้ไว้ก่อนครับ ประสบการณ์ พุทธคุุณเกินล้านเปอร์เซ็นแน่นนอน

ออฟไลน์ tong5959

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:17:04 pm »
เลือกเหรียญนี้ครับเพราะรุ่นอื่นผมไม่มีครับ ;D

ออฟไลน์ PONGSAK RANGSIT

• พระแท้ต้องมาก่อน แล้วค่อยฟังนิยาย ไม่ใช่ฟังนิยาย แล้วบอกพระแท้
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 12
  • -Receive: 10
  • พลังน้ำใจ 10
  • นโมพุทธายะ นะมะอะอุ อิสวาสุ อุอะมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:30:14 pm »
 ;D ;D ;Dถ้าให้เลือกได้1เดียวผมเลือกหลังหนุมารอรหังเต็มครับ  ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:30:14 pm »

Facebook Comments