ผู้เขียน หัวข้อ: จิตเป็นกุศล  (อ่าน 2482 ครั้ง)

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
จิตเป็นกุศล
« เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:22:07 pm »

อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

• สมาชิก
  • Thank You
Re: จิตเป็นกุศล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:31:18 pm »

อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:43:32 pm »

น้องลิงนั่งดูทหารทำงาน แต่มันไม่พอใจที่ทหารปีนต้นมะเกลือถึงกลับเรียกพวกๆมาดู ยามศึกเรารบ ยามสงบเราพัฒนา น้องๆทหารใหม่อาสามาช่วยหลวงพ่อท่าน ทุกคนมาด้วยใจแค่ผมถามจะพาไปทำงานที่วัดท่าสมอ ทุกคนแย่งกันมา วันนั้นทั้งแดดทั้งร้อนทั้งเหนื่อยเพราะขนท่อนไม้ทั้งวัน ทุกคนสามัคคีพร้อมใจทั้งคนคุมและลูกน้องงานก็เสร็จได้ในขั้นหนึ่ง ถ้าผมไม่ติดเวรวันที่2คงได้มาช่วยอีกวัน

ออฟไลน์ mhi89

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 03:14:46 am »
สุดยอดเลยครับ พี่ เกียง ผมมี่นะครับจำกันได้มัยครับที่เจอพี่วันที่ไปกราบหลวงพ่อเป็นครั้งแรกก็ได้เจอพี่ด้วย ผมยังจำบรรยากาศความอบอุ่นที่หลวงพ่อเมฆตา กรุณาเจิมรถให้ ยังไงผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับพี่เีกียง งานครั้งหน้าผมไม่พาดแน่ ให้วันลาตัดใหม่ก่อนครับ คงจะได้เจอพี่อีกครั้งนะครับพี่ และศิษย์พี่ทุกๆๆคนครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:18:45 am »
ต้องแบบนี้ซิ...โมทนาสาธุ..ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:18:45 am »

Facebook Comments