ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อกวย เหรียญรุ่นแรก (สงสัย)  (อ่าน 4633 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: หลวงพ่อกวย เหรียญรุ่นแรก (สงสัย)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 11:07:59 pm »
เอาหละครับ พี่น้อง ใจเย็น ๆ กรุณาใช้คำ ให้เหมาะสมภายในเว็บไซต์

คนเรามีความผิดพลาดเกิดขึ้นได้เสมอ ไม่ว่าจะเล่นมาก่อนหรือเล่นทีหลัง
เล่นก่อนโดนก่อนมีประสบการณ์ก่อนก็นำความผิดพลาดมาเล่าสู่กันฟังได้นะครับ

แต่บางทีเล่นก่อนหากห่างตาไปนานก็มีโอกาสที่จะพลาดพลั้งลงได้ ก็อย่าได้ซ้ำเติม
ให้กำลังใจกันดีกว่าครับ

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: หลวงพ่อกวย เหรียญรุ่นแรก (สงสัย)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 11:11:55 pm »
ลืมไปครับเหรียญนี้เป็นเหรียญเก๊นะครับพี่น้อง หากคุณ Ood30 จะกรุณาถ่ายภาพด้านหลังมาให้พี่น้อง

ได้ศึกษากันจักเป็นพระคุณยิ่งครับ

ออฟไลน์ สวดพระ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 08:24:23 pm »
10ปีที่ผ่านมา อู๊ดห้วยกรดยังไม่พัฒนาตัวอีกเหรอ  ;D

Ood30

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 01:12:35 am »
หลวงพ่อกวย เหรียญรุ่นแรก (สงสัย)

ผมว่าผมเขียนภาษาไทยนะ ไม่เข้าใจรึไงว่า สงสัย

จบชั้นไหนมาเนี่ย ก็บอกว่าสงสัย รู้จริงก็ชี้แนะสิครับ

ก็เพราะท่านๆ เป็นสายตรงจริงใหมครับ มีเวปอย่างนี้ก็ดีให้ประโยชน์ในการศึกษาครับ

และก็ขอให้แสดงความเท่าเทียมกันนิดนึงครัว ไม่ว่าใครจะ 1 ดาว จะ 5-6 ดาวก็แล้วแต่

จำเอาไว้ครับ อย่าดูถูกคนอื่นครับ ยังมีอีกหลายคนที่ นับถือหลวงพ่อแล้วก็ ดูไม่เป็นเลยก็มีอีกเยอะครับ

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศิษย์หลวงพ่อกวย
    • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:18:48 pm »
ทุกอย่างอยู่ที่เจตนาครับ...ขอให้ศิษย์ที่นับถือหลวงพ่อสามัคคีกันไว้ดีกว่าครับ  สำหรับเหรียญรุ่นแรกในฐานะที่เป็นคนพื้นที่  คนรุ่นเก่าเขาบอกว่ามีรุ่นสร้างโรงเรียน  ที่มีลักษณะพิมพ์ใกล้เคียงกับเหรียญรุ่นแรกมาก  บางท่านเห็นแล้วตีว่าเก๊  ก็ขอให้พิจารณาตามหลักสากลควบคู่กันไปดีกว่า   รักกันไว้เถิด.....พี่น้อง

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:18:48 pm »

Facebook Comments