ผู้เขียน หัวข้อ: บารมีหลวงปู่ช่วยเพื่อนผม  (อ่าน 5148 ครั้ง)

ออฟไลน์ hualum

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ลูกประดู่
บารมีหลวงปู่ช่วยเพื่อนผม
« เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:29:47 am »
ผมเป็นศิษย์หลวงปู่คนหนึ่งที่นับถือหลวงปู่สุดชีวิต มีประสบการณ์จะมาเล่าให้ฟังอีกหนึ่งเรื่อง สดๆร้อนๆเมื่อคืนนี้เองครับ เรื่องมีอยู่ว่า ผมรับราชการทหาร ทำอาชีพเสริมคือตัวแทนประกันชีวิต  ผมไม่ได้ติดต่อเพื่อนเก่าสมัยเรียนม.ปลายมาด้วยกันประมาณเกือบ 10ปี เขาทำงานที่ รพ.ศิริราช มาเจอกันก็ดีใจคุยเรื่องทำงานเรื่ิองครอบครัวสารพัด เขาก็เคยทราบว่าผมเป็นตัวแทนประกันชีวิตมานาน ซึ่งเขาก็ทำอาชีพเสริมเช่นกัน เขาทำธุระกิจรถบรรทุกวิ่งส่งของร่วมกับบริษัทต่างๆโดยภรรยาเขาเป็นคนดูแล และเขาก็ขอให้ผมเสนอประกันสุขภาพให้กับลูกของเขาซึ่งตอนนี้เขามีลูกสองคน เขาทำให้กับลูกทั้งสองคนเลย เมื่อวันที่10ก.ย.55 เพื่อนผมได้นัดให้ไปเอาเอกสารและเก็บเงินที่รพ.ศิริราช  ระหว่างเดินทางไปเพื่อนก็ได้โทรมาบอกว่า เขาลืมเอกสารไว้ที่บ้าน จึงนัดให้ไปเก็บเงินและเอกสารที่ห้างโลตัส บางบัวทอง ในวันที่11 ก.ย.55 เมื่อถึงเวลานัด เพื่อนก็โทรบอกให้ไปเจอกันที่ร้านKFC ผมก็ไปรอเพื่อนที่ร้านก่อน รอสักพักเพื่อนก็มาพร้อมภรรยา และลูกทั้งสองคน ระหว่างนั้นเพื่อนกับลูกก็มานั่งด้วย แต่ถรรยาเขาโทรศัพท์สีหน้าเคร่งเครียดมาก เพื่อนก็เลยเล่าให้ฟังว่า ตอนนี้มีปัญหาเกี่ยวกับธุรกิจรถบรรทุกของเขา ซึ่งบริษัทที่รถเขาวิ่งรับจ้างอยู่อาจจะเลิกจ้าง เพื่อนผมและภรรยาเครียดมาก เพราะรถบรรทุกเขามี2-3คัน รถก็ต้องผ่อน จ้างคนขับและเด็กรถอีก ลูกอีกสองคน หากรถบรรทุกไม่มีงาน เขาต้องแย่แน่ๆเลย ผมรู้สึกเลยว่าเพื่อนผมและภรรยาเขากังวลมากๆ เมื่อผมเคลียร์ธุระกับเพื่อนแล้ว เมื่อเดินมาถึงรถยนต์ตัวเองก็นึกได้ว่าในรถยนต์ผมมีภาพหลวงปู่กวยอยู่ภาพหนึ่ง จึงเอาออกมาให้เพื่อนพร้อมกับบอกเพื่อนว่า ผมศรัทธาหลวงปู่กวยมาก ซึ่งทุกครั้งที่ผมมีปัญหาที่พึ่งใครไม่ได้ ผมก็จะพึ่งบารมีหลวงปูู่ทุกครั้ง โดยผมจะจุดธูป16ดอกกลางแจ้งบอกกล่าวถึงเรืองที่จะให้หลวงปู่ช่วย และทุกครั้งก็สำเร็จตามที่ขอหลวงปู่ จึงแนะนำเพื่อนและภรรยาเขาไป ขณะที่ผมเล่าถึงปาฏิหารย์ที่ได้พบเจอมากับตัวเอง ภรรยาของเพื่อนก็รู้สึกขนลุกตลอดเวลา และภรรยาเพื่อนผมก็บอกว่าเธอจะกลับไปบ้านและจะจุดธูปขอหลวงปู่ให้ช่วยคืนนี้เลย ขณะที่แยกย้ายจากกัน ก็ประมาณสามทุ่มกว่าๆ ผมก็เดินทางกลับถึงบ้านเกือบห้าทุ่ม และก็อาบน้ำและสวดมนต์พร้อมบอกกล่าวหลวงปู่ว่าช่วยเพื่อนผมด้วยนะครับหลวงปู่  แล้วก็เข้านอน ตื่นเช้าไปทำงานปกติ ลืมไปเลยว่าที่แนะนำเพื่อนไปแล้วผลเป็นอย่างไร จนตกเย็นนึกได้จึงโทรหาเพื่อน เพื่อนผมรับสายแล้วบอกว่าให้ผมคุยกับภรรยาเขาเองเลยนะ เพราะเมื่อคืนแฟนเป็นคนจุดธุปขอให้หลวงปู่ช่วย ผมขอพิมพ์แค่นี้ก่อนนะครับง่วงนอนแล้ว เดี๋ยวจะมาพิมพ์ครับ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
Re: บารมีหลวงปู่ช่วยเพื่อนผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 10:40:11 am »
มารอฟังต่อครับ เรื่องสนุกดีครับ ศิษย์หลวงพ่อทุกคนย่อมรู้ดีว่าหลวงพ่อเก่งแค่ไหน

ออฟไลน์ Boy_Bangkae

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 11:37:29 am »
เยี่ยมเลยครับ

ถ้าเพื่อนรอด คุณก็ได้กุศลครั้งนี้ด้วย ดีใจด้วยครับ ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยคนครับ

หลวงพ่อ รักและเมตาศิษย์ทั้งใหม่และเก่าเสมอครับ ขอแค่จริงใจต่อหลวงพ่อครับ

;D

ออฟไลน์ hualum

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • ลูกประดู่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 01:29:30 pm »
ต่อครับ ภรรยาเืพื่อนผมกลับไปถึงบ้านก็จัดแจง จุดธูป16ดอก ที่ลานโล่งๆหน้าบ้าน โดยได้พูดพรรณาไปว่า ขอให้หลวงปู่ช่วยเนื่องจากภาระต่างๆมีมากเหลือเกิน หากงานสะดุดครอบครัวก็จะต้องแย่ตามไปอีก ขอให้มีงานมาต่อเนื่องและดีๆ เพราะไม่รู้จะไปพึ่งใคร ระหว่างที่บอกกล่าวกับหลวงปู่อยู่นั้นก็มีลมพัดเข้ามาวูบค่อนข้างแรง แต่เปลกที่ใบใม้และต้นไม้ที่อยู่ข้างๆไม่กระดิกเลย หลังจากนั้นก็เข้านอน ตื่นเช้ามาภรรยาเพื่อนก็ได้โทรไปหาลูกน้องที่ประจำรถบรรทุก ประมาณ6โมงเช้า เพื่อจะสอบถามว่าวันนี้ไม่แน่จะมีงานหรือเปล่า ปรากฎว่าลูกน้องก็บอกว่ามีคนโทรมาตั้งแต่ตีสี่ว่าให้เอารถไปขึ้นของร่วมกับ บ.โค้ก ซึ่งไม่น่าเชื่อว่าจะมีบ.โค้กเข้ามาติดต่อเนื่องจากเคยติดต่อไว้นานแล้วจู่ๆก็โทรมา ซึ่งเพื่อนผมและภรรยาดีใจมากและเขาบอกว่าเป็นเรื่องอัศจรรย์มาก ทั้งสองคนแทบไม่อยากเชื่อว่าจะเป็นไปได้และเพื่อนผมก็บอกว่าวันไหนไปวัดหลวงปู่จะไปด้วย ไปทำบุญและเช่าวัตถุมงคลมาคล้องคอ ซึ่งที่แนะนำเพื่อนไปก็เพราะเป็นห่วงและรู้ดีว่าหลวงปู่ช่วยลูกศิษย์ได้จริงๆ รัก เคารพและศรัทธาหลวงปู่มาก จนบางครั้งรู้สึกตื้นตันจนน้ำตาไหลว่าหลวงปู่รักและเป็นห่วงลูกศิษย์จริงๆ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 01:45:55 pm »
อ่านแล้วตื้นตันใจ ยอดเยี่ยมมากครับ ขอแสดงความยินดีกับเพื่อนของคุณด้วยนะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 01:45:55 pm »

Facebook Comments