ผู้เขียน หัวข้อ: บารมีหลวงปู่ช่วยเพื่อนผม  (อ่าน 5166 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxmtts43

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: บารมีหลวงปู่ช่วยเพื่อนผม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 08:54:29 pm »
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ hualum

• *
  • Thank You
  • ลูกประดู่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:48:24 pm »
ขอบคุณทุกๆท่านที่มาตอกย้ำความจริงที่หลวงพ่อรักลูกศิษย์จริงๆ และมีบารมียิ่งใหญ่เหลือเกิน ประมาณต้นเดือนตุลานี้ผมว่าจะเดินทางไปถวายขนมจีนและถวายสังฆทานที่วัดหลวงพ่อ และผมจะทำอย่างไรดีเมื่อพูดให้ใครฟังว่าจะไปวัดหลวงพ่อ ก็มีคำพูดกลับมาว่าไปด้วยๆๆๆๆ งานนี้ขับรถไปคนละคันไม่คุ้มต้องเหมารถตู้ทัวน์ทำบุญวัดหลวงพ่อเลยดีกว่า ปลื้มใจมากๆเมื่อหลวงพ่อช่วยพวกเรา พวกเราก็กตัญญูต่อท่านด้วยการไปกราบและไปทำบุญที่วัดท่าน..ทำบุญให้หลวงพ่อบ่อยๆครับ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 09:32:49 am »
ขอบคุณทุกๆท่านที่มาตอกย้ำความจริงที่หลวงพ่อรักลูกศิษย์จริงๆ และมีบารมียิ่งใหญ่เหลือเกิน ประมาณต้นเดือนตุลานี้ผมว่าจะเดินทางไปถวายขนมจีนและถวายสังฆทานที่วัดหลวงพ่อ และผมจะทำอย่างไรดีเมื่อพูดให้ใครฟังว่าจะไปวัดหลวงพ่อ ก็มีคำพูดกลับมาว่าไปด้วยๆๆๆๆ งานนี้ขับรถไปคนละคันไม่คุ้มต้องเหมารถตู้ทัวน์ทำบุญวัดหลวงพ่อเลยดีกว่า ปลื้มใจมากๆเมื่อหลวงพ่อช่วยพวกเรา พวกเราก็กตัญญูต่อท่านด้วยการไปกราบและไปทำบุญที่วัดท่าน..ทำบุญให้หลวงพ่อบ่อยๆครับ

สาธุ...อนุโมทามิ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ hualum

• *
  • Thank You
  • ลูกประดู่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:03:56 am »
ตอนนี้เพื่อนได้ไปทำบุญที่วัดหลวงพ่อ แถมพาญาติไปทำบุญด้วยอีกหลายคน เพราะทุกคนได้เจอปรสบการณ์ด้วยตัวเองทั้งนั้น นี่แหละที่ลูกศิษย์รักและบูชาหลวงพ่อเหนือสิ่งอื่นได

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 08:11:56 pm »
หลวงพ่อกวยรักลูกศิษย์ครับ บารมีหลวงพ่อกวยคุ้มครองครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 08:11:56 pm »

Facebook Comments