ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเห็นกันใหม่ครับ ภาพนี้  (อ่าน 5826 ครั้ง)

ออฟไลน์ POLLASAK

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: เคยเห็นกันใหม่ครับ ภาพนี้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 05:17:58 pm »
ภาพนี้เป็นภาพตัดต่อหรือว่าเป็นภาพที่ในหลวงถ่ายคู่หลวงพ่อเลยอ่ะครับ

เป็นภาพตัดต่อครับ
อ๋อ ขอบคุณพี่มากครับ
หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 11:22:42 am »
ภาพนี้เป็นภาพตัดต่อหรือว่าเป็นภาพที่ในหลวงถ่ายคู่หลวงพ่อเลยอ่ะครับ

ตามประวัติการสร้างเหรียญรุ่นสาม นั้น โดยเฉพาะเหรียญอัลปาก้า หรือเหรียญหลังหนุมาน เล่ากันว่า หลวงพ่อท่านตั้งใจสร้างเพื่อแจกทหารและตั้งใจมอบให้ในหลวงในงานผุกพัทสีมาฝังลูกนิมิตของหวัดโฆสิตาราม แต่ผิดหวัง เพราะทางเจ้าคณะจังหวัดไม่ได้เสนอเรื่องต่อไปยังสำนักพระราชวังด้วยเกรงว่าจะยุ่งยาก มิฉะนั้นแล้ว พวกเราศิษย์ชั้นรุ่นหลังคงได้มีโอกาสเห็นภาพประวัติศาสตร์อย่างแน่นอน

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 06:03:21 pm »
ตามประวัติการสร้างเหรียญรุ่นสาม นั้น โดยเฉพาะเหรียญอัลปาก้า หรือเหรียญหลังหนุมาน เล่ากันว่า หลวงพ่อท่านตั้งใจสร้างเพื่อแจกทหารและตั้งใจมอบให้ในหลวงในงานผุกพัทสีมาฝังลูกนิมิตของหวัดโฆสิตาราม แต่ผิดหวัง เพราะทางเจ้าคณะจังหวัดไม่ได้เสนอเรื่องต่อไปยังสำนักพระราชวังด้วยเกรงว่าจะยุ่งยาก มิฉะนั้นแล้ว พวกเราศิษย์ชั้นรุ่นหลังคงได้มีโอกาสเห็นภาพประวัติศาสตร์อย่างแน่นอน
[/quote]
ถ้าเป็นอย่างงั้นน่ะครับ ผมว่าพระของหลวงพ่อราคาคงทะลุสูงกว่านี้มากอ่ะครับ และผมว่าทุกคนคงรู้จักหลวงพ่อกวยแน่นอนครับ
หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"

ออฟไลน์ mart

• *
  • Thank You
  • หมดใจถวายหลวงพ่อกวยองค์เดียว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 03:06:26 pm »
แม้ไม่มีใครรู้จักหลวงพ่อแต่ลูกศิษย์ก็รู้อยู่แก่ใจไม่ใช่หรอคับพี่ ;D

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 06:44:09 pm »
แม้ไม่มีใครรู้จักหลวงพ่อแต่ลูกศิษย์ก็รู้อยู่แก่ใจไม่ใช่หรอคับพี่ ;D
พี่ครับผมยังเด็กอยู่เลยครับอย่าเรียกผมว่าพี่เลยครับ  ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 06:44:09 pm »

Facebook Comments