ผู้เขียน หัวข้อ: **น้ำมนต์หลวงพ่อเกาะ**ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ  (อ่าน 22217 ครั้ง)

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: **น้ำมนต์หลวงพ่อเกาะ**ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:30:38 pm »
 :) :) :) สวัสดีครับ ชาวท่าสมอเเละศิษย์พี่น้องทุกท่านครับ
               ผมขอเเชร์ประสบการณ์เกียวกับนํามนต์ของหลวงพ่อครับ.... เมือหลายเดือนก่อนครับ  เพื่อนผมมีอาการผิดปกติทางด้านตาครับ คือเวลานอน
               ตาจะปิดไม่ได้ข้างหนึ่งครับ   จะต้องใช้จะพลาสเตอร์ดึงหนังตามาปิดครับ ก่อนนอนครับ   เเล้วไปหาหมอด้านสายตา   คุณหมอตรวจเสร็จก็บอกว่า...
            เส้นประสาทเส้นที่  7 เกี่ยวกับสายตาไม่ทำงานครับ  เเล้วการรักษาต้องกินยาติดต่อกันอย่าง 6-8 เดือนครับ   เพื่อนก็เล่าให้ผมฟัง   ผมก็เลยเเนะนำ
               เพื่อความสบายใจของเพื่อน  ว่าลองไปหาหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ดูนะให้ท่านอาบนํามนต์ให้  บางที่อาจจะดีขึ้น  เพื่อนผมก็ไปครับ
                ไปที่วัดก็เจอะกับหลวงพ่อ สิ่งเเรกทีท่านถาม ขณะทีเดินเข้าไปหาท่าน  ''  นอนไม่หลับละสิ  จึงมาหาฉัน "  เพื่อนเป็นงงครับ  ท่านรู้ได้อย่างไร
                 หลังจากกราบท่านเรียบร้อยเเล้ว  ท่านอาบนํามนต์ให้ครับ  เเละที่สำคัญวันนั้นเป็นวันพระครับ  ปกติท่านไม่อาบนํามนต์ให้ในวันพระครับ
                 ( เพราะท่านบอกว่าเทวดาได้พักผ่อนบ้าง ) หลังอาบนํามนต์เสร็จ ก็กลับบ้าน มีอาการหนาวสั่นอยู่  3  วันครับ  พอขึ้นวันที่  4  หลังจากอาบนํามนต์
                อาการทีหนังตาปิดไม่ได้  กลับหายเป็นปกติครับ  เเล้วก้ไปให้หมอตรวจดูอีกครั้ง   คุณหมองงครับ  ถามเพื่อนผมว่าไปรักษาที่ไหนมา
                เพราะโรคเเละอาการเเบบนี้ต้องใช้เวลาประมาณ 6-8 เดือนครับ  ในที่สุดพื่อนผมคนนี้ ก็นับถือเเละศรัทธาหลวงพ่อมากครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
Re: **น้ำมนต์หลวงพ่อเกาะ**ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 04:31:53 am »
:) :) :) สวัสดีครับ ชาวท่าสมอเเละศิษย์พี่น้องทุกท่านครับ
               ผมขอเเชร์ประสบการณ์เกียวกับนํามนต์ของหลวงพ่อครับ.... เมือหลายเดือนก่อนครับ  เพื่อนผมมีอาการผิดปกติทางด้านตาครับ คือเวลานอน
               ตาจะปิดไม่ได้ข้างหนึ่งครับ   จะต้องใช้จะพลาสเตอร์ดึงหนังตามาปิดครับ ก่อนนอนครับ   เเล้วไปหาหมอด้านสายตา   คุณหมอตรวจเสร็จก็บอกว่า...
            เส้นประสาทเส้นที่  7 เกี่ยวกับสายตาไม่ทำงานครับ  เเล้วการรักษาต้องกินยาติดต่อกันอย่าง 6-8 เดือนครับ   เพื่อนก็เล่าให้ผมฟัง   ผมก็เลยเเนะนำ
               เพื่อความสบายใจของเพื่อน  ว่าลองไปหาหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ดูนะให้ท่านอาบนํามนต์ให้  บางที่อาจจะดีขึ้น  เพื่อนผมก็ไปครับ
                ไปที่วัดก็เจอะกับหลวงพ่อ สิ่งเเรกทีท่านถาม ขณะทีเดินเข้าไปหาท่าน  ''  นอนไม่หลับละสิ  จึงมาหาฉัน "  เพื่อนเป็นงงครับ  ท่านรู้ได้อย่างไร
                 หลังจากกราบท่านเรียบร้อยเเล้ว  ท่านอาบนํามนต์ให้ครับ  เเละที่สำคัญวันนั้นเป็นวันพระครับ  ปกติท่านไม่อาบนํามนต์ให้ในวันพระครับ
                 ( เพราะท่านบอกว่าเทวดาได้พักผ่อนบ้าง ) หลังอาบนํามนต์เสร็จ ก็กลับบ้าน มีอาการหนาวสั่นอยู่  3  วันครับ  พอขึ้นวันที่  4  หลังจากอาบนํามนต์
                อาการทีหนังตาปิดไม่ได้  กลับหายเป็นปกติครับ  เเล้วก้ไปให้หมอตรวจดูอีกครั้ง   คุณหมองงครับ  ถามเพื่อนผมว่าไปรักษาที่ไหนมา
                เพราะโรคเเละอาการเเบบนี้ต้องใช้เวลาประมาณ 6-8 เดือนครับ  ในที่สุดพื่อนผมคนนี้ ก็นับถือเเละศรัทธาหลวงพ่อมากครับ

ขอบคุณครับ

;D ;D :o :o :o :D :D
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 08:18:30 am »
จริงตามนั้นเลยครับทั้งอาบทั้งกินแล้วแต่จะอธิฐานเอา น้ำมนต์ในวิหารมหาอุต ถือเป็นน้ำมนต์ที่ขลังมากใช้ดืมกินแล้วร่างกายจะอยู่คง กินเข้าไปแล้วก่อนกลืนน้ำให้กลั้นหายใจไว้ แล้วกลืนลงไปพร้อมกับท่องคาถาว่า โสธายะ เชื่อไม่เชื่อแล้วแต่ศรัทธานะครับพิจารณาเอาเอง มันเป็นเคล็ดที่ผมใช้จึงอยากแบ่งปันศิษย์พี่ศิษย์น้อง สำหรับคนชอบบู๊ ขอบคุณครับ
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 01:04:49 pm »
จริงตามนั้นเลยครับทั้งอาบทั้งกินแล้วแต่จะอธิฐานเอา น้ำมนต์ในวิหารมหาอุต ถือเป็นน้ำมนต์ที่ขลังมากใช้ดืมกินแล้วร่างกายจะอยู่คง กินเข้าไปแล้วก่อนกลืนน้ำให้กลั้นหายใจไว้ แล้วกลืนลงไปพร้อมกับท่องคาถาว่า โสธายะ เชื่อไม่เชื่อแล้วแต่ศรัทธานะครับพิจารณาเอาเอง มันเป็นเคล็ดที่ผมใช้จึงอยากแบ่งปันศิษย์พี่ศิษย์น้อง สำหรับคนชอบบู๊ ขอบคุณครับ
จ่าเกรียงครับมีคาถาดีๆแบ่งศิษย์วัดท่าสมอใช้อีกนะครับ แล้วคาถาเมตตามีมั้ยครับ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:12:49 pm »
ผมเองก็เคยมีประสบการณ์ เกี่ยวกับน้ำมนต์ ของหลวงพ่อเกาะ เช่นกันครับ ผมเคยปวดเอวอยู่นาน ก้มก็ไม่ได้ต้องค่อยๆ ทำไงก็ไม่หาย นวดยาก็ไม่หาย ( แต่ไม่เคยซื้อยากินกับไปหาหมอเลย ) พอมีโอกาสได้ไปหา หลวงพ่อเกาะ ก็ขอหลวงพ่อท่านอาบน้ำมนต์ ตอนที่เปลี่ยนผ้านั่งพนมมือรออาบน้ำมนต์ หลวงพ่อส่งขันน้ำมนต์มา ว่าให้อธิษฐาน ผมก็อธิษฐานขอว่า " ขอให้หายปวดเอวเจ็บเอว " เชื่อมั๊ยครับว่า วันนั้นพอกราบลาหลวงพ่อท่านเสร็จ ขับรถกลับบ้าน เข้ากรุง ผมปวดระบมมากๆ หนักกว่าเดิม แต่พอรุ่งเช้าวันใหม่ อาการปวดเอวเจ็บเอว หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ ใครไม่เชื่อแต่ผมเชื่อครับ ของพวกนี้ขึ้นอยู่กับศรัทธาที่ตั้งมั่นครับ จนทุกวันนี้ ทุกครั้งที่ผมไปหาหลวงพ่อเกาะ ผมจะเตรียมขวดน้ำเปล่าไปขอน้ำมนต์จากหลวงพ่อท่านกลับมาบ้านทุกครั้งเลยครับ กราบบบ...หลวงพ่อเกาะ คร้าบบบบบ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:12:49 pm »

Facebook Comments