ผู้เขียน หัวข้อ: **น้ำมนต์หลวงพ่อเกาะ**ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ  (อ่าน 22213 ครั้ง)

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
Re: **น้ำมนต์หลวงพ่อเกาะ**ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:46:32 pm »
จริงตามนั้นเลยครับทั้งอาบทั้งกินแล้วแต่จะอธิฐานเอา น้ำมนต์ในวิหารมหาอุต ถือเป็นน้ำมนต์ที่ขลังมากใช้ดืมกินแล้วร่างกายจะอยู่คง กินเข้าไปแล้วก่อนกลืนน้ำให้กลั้นหายใจไว้ แล้วกลืนลงไปพร้อมกับท่องคาถาว่า โสธายะ เชื่อไม่เชื่อแล้วแต่ศรัทธานะครับพิจารณาเอาเอง มันเป็นเคล็ดที่ผมใช้จึงอยากแบ่งปันศิษย์พี่ศิษย์น้อง สำหรับคนชอบบู๊ ขอบคุณครับ
จ่าเกรียงครับมีคาถาดีๆแบ่งศิษย์วัดท่าสมอใช้อีกนะครับ แล้วคาถาเมตตามีมั้ยครับ ;D ;D ;D ;D
โหถามมาแบบนี้แย่เลยครับ หน้าตาผมก็ไม่หล่อด้วยสิครับสาวๆเลยไม่ค่อยมี
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ B.M.K

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 0
Re: **น้ำมนต์หลวงพ่อเกาะ**ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 07:15:10 pm »
ผมส่งธนาณัติไปหาหลวงพ่อเอาเหรียญดาบไขว้แต่ลืมขอน้ำมนต์หลวงพ่อ พรุ่งนี้จะทันไหมล่ะเนี่ยน่าเสียดายศิษย์พี่ครับตอนดื่มน้ำมนต์เนี่ยให้ท่องว่า โสธายะ แล้วกลืนน้ำหรือท่องก่อนดื่มครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 07:30:35 pm »
เมื่อวันอาทิตย์ที่ไปกราบท่านที่วัด ก่อนกลับก็ขอน้ำมนต์ในโอ่งข้างกุฏิท่านมาดื่มกับแฟน และล้างหน้าล้างตาเพื่อเป็นศิริมงคล ซู่ซ่าชื่นใจ กระปี้กระเป่า กระชุ่มกระชวย บอกไม่ถูกเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 07:33:21 pm »
น้ำมนต์หลวงพ่อเกาะ ไม่ธรรมดาครับ จากแรกๆผมไป ขอน้ำมนต์หลวงพ่อ หลวงพ่อให้ไปตักเอาที่โอ่ง จากแค่ขวดน้ำทิพย์ขวดเล็ก จนมาเป็นขวดลิตร 2 ขวดแล้วคร้าบบบ...อิอิอิ

ออฟไลน์ ao142

• สมาชิก
  • Thank You
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:29:12 am »
สวัสดีครับศิษย์พี่ทุกท่าน ผมมีประสบการณ์ที่เกิดกับตัวเองเมื่อวานเลยครับ ผมได้ไปออกกำลังกายด้วยการเล่นฟุตบอลหลังจากเล่นเสร็จก็มีอาการปวดเข่าข้างซ้ายมากครับตั้งแต่ตอนเย็นวันเสาร์ตอนที่ขับรถไปวัดท่าสมอก็ยังปวดตลอดจนกระทั่งผมเห็นโอ่งใส่น้ำมนต์ที่ข้างกุฏิหลวงพ่อเลยอาราธนาคาถาของหลวงพ่อขอให้หายปวดเข่าแล้วก็ดื่มจนหมดขัน ตอนที่มีโอกาสได้บีบนวดหลวงพ่อก่อนจะกลับผมยังคิดในใจว่าเราปวดเข่าปวดต้นขาก็ขอนวดหลวงพ่อตรงที่เรามีอาการปวด ปรากฏว่าตอนขับรถกลับบ้านจนมาถึงบ้านจนมาถึงตอนนี้หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ นี่แหละครับเทพเจ้าแห่งลุ่มแม่น้ำน้อย หลวงพ่อเกาะแ่ห่งวัดท่าสมอ ที่ผมศรัทธาอย่างหมดใจ กราบหลวงพ่อครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:29:12 am »

Facebook Comments