ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในการทำน้ำมนต์หน่อยครับ  (อ่าน 9365 ครั้ง)

ออฟไลน์ POLLASAK

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขอคำแนะนำในการทำน้ำมนต์หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 07:44:28 pm »
รบกวนพี่ๆช่วยบอกผมหน่อยน่ะครับว่าถ้าจะทำน้ำมนต์ควรจะทำยังไงดีอ่ะครับ
หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"

ออฟไลน์ maxmtts43

• *
  • Thank You
Re: ขอคำแนะนำในการทำน้ำมนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 08:00:23 am »
ทำน้ำมนต์ของผมนะครับ ส่วนมากจะได้ผลเห็นผลจริงๆๆครับมีดังนี้

ผมจะนำ เหรียญเดิมบางของหลวงพ่อ นำมายกมือไหว้ท่องคาถาประจำตัวของหลวงพ่อและท่องพระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า แล้วนำเหรียญไปใส่ในแก้วน้ำที่จะทำน้ำมนต์แล้วก็แกว่งเป็นวงกลมในแก้วน้ำที่จะทำน้ำมนต์พร้อมท่องคาถาประจำตัวของหลวงพ่อและท่องพระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า ของหลวงพ่อ แล้วก็บอกกับหลวงพ่อว่าจะให้น้ำในแก้วนี้เป็นน้ำมนต์เพื่อช่วยอะไร บอกแค่ข้อเดียวนะครับเพราะบารมีของหลวงพ่อยิ่งใหญ่ แล้วนำ้มาดื่ม (ขอเป็นน้ำเปล่าที่สะอาดนะครับสำหรับดื่มกินได้ )

• *
  • Thank You
Re: ขอคำแนะนำในการทำน้ำมนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 08:39:37 am »
ทำน้ำมนต์ของผมนะครับ ส่วนมากจะได้ผลเห็นผลจริงๆๆครับมีดังนี้

ผมจะนำ เหรียญเดิมบางของหลวงพ่อ นำมายกมือไหว้ท่องคาถาประจำตัวของหลวงพ่อและท่องพระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า แล้วนำเหรียญไปใส่ในแก้วน้ำที่จะทำน้ำมนต์แล้วก็แกว่งเป็นวงกลมในแก้วน้ำที่จะทำน้ำมนต์พร้อมท่องคาถาประจำตัวของหลวงพ่อและท่องพระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า ของหลวงพ่อ แล้วก็บอกกับหลวงพ่อว่าจะให้น้ำในแก้วนี้เป็นน้ำมนต์เพื่อช่วยอะไร บอกแค่ข้อเดียวนะครับเพราะบารมีของหลวงพ่อยิ่งใหญ่ แล้วนำ้มาดื่ม (ขอเป็นน้ำเปล่าที่สะอาดนะครับสำหรับดื่มกินได้ )
ขอบคุณมากพี่มากเลยครับ  ;)
หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"

ออฟไลน์ tree_alone

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 04:51:29 pm »
เคยเจอมาครับ

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 05:34:56 pm »
เคยเจอมาครับ
ครับขอบคุณมากครับพี่แต่ว่าคาถานี้ยาวมากอาจต้องใช้เวลาในการฝึกท่องซักหน่อย  ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 05:34:56 pm »

Facebook Comments