ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อเหล็กน้ำพี้  (อ่าน 56302 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • tel 088-498-7678
Re: รูปหล่อเหล็กน้ำพี้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 05:16:37 am »
เพิ่งไปจ้างช่างถักรอบองค์พระมาครับ เห็นของพี่สมเกียรติแล้วสวยมากแต่เดิมๆนะครับไม่มีออฟชั่นเสริม (อยากได้เหมือนกัน...แฮ่ๆๆ) ;D ;D ;D
:o :o :oถ้าอยากให้ผิวของเหล็กไม่ด้านล่ะก็ ให้ใช้น้ำมันจัน ชโลมครับ ผิวเหล็กจะได้ช่ำครับผม
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 06:01:30 am »
แถวบ้านไม่มีร้านถัก :D :D :D โชว์แบบเพียวๆ :D :D :D

ออฟไลน์ ao142

• สมาชิก
  • Thank You
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:03:30 am »
สวัสดีครับน้อง ao142 สวยงามมากครับถึงแม้จะไม่มี option ก็ตาม...เชื่อหรือไม่ครับว่าการหล่อเหล็กน้ำพี้ของวัดท่าสมอนั้นไม่มีที่ไหนจะสามารถหล่อได้เหมือนกับวัดท่าสมอ...กว่าจะหาวิธีการหลอมและหล่อได้นั้นแทบจะล้มเลิกกันเลยทีเดียว...แล้วให้สังเกตุดูว่าพระชุดเหล็กน้ำพี้ที่มี 5 อย่างคือ
1.รูปหล่อหลวงพ่อ
2.เสือท่าสมอ
3.พระปิดตา
4.ลูกสะกด
5.มีดหมอ
ทั้ง 5 อย่างนี้แต่ละอย่างเมื่อหล่อออกมาแล้วจะไม่เหมือนกันเลยใครที่บูชาไปจะพูดได้ว่าของตัวเองนั้นเป็นหนึ่งเดียวในโลกก็ไม่ผิดแล้วสิ่งที่หลายท่านนิยมกันก็คือเน้ือแร่เหล็กน้ำพี้ที่เป็นปุ่มถ้าองค์ไหนมีปุ่มมากก็หมายความว่าองค์นั้นมีแร่เหล็กน้ำพี้มากครับ...แร่เหล็กน้ำพี้นั้นมีคุณวิเศษในตัวเองแต่เมื่อนำมาปลุกเศกโดยหลวงพ่อเกาะแห่งวัดท่าสมอยิ่งเพิ่มคุณวิเศษไปอีกหลายเท่าตัว...ดังน้ันใครยังไม่มีบูชาให้รีบเสาะหามาบูชาให้ได้นะครับพี่น้อง
Banpho
สวัสดีครับศิษย์พี่ BANPHO พระชุดเหล็กน้ำพี้ของหลวงพ่อเกาะ แต่ละองค์ไม่เหมือนกันเลยครับ ทุกองค์จะมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง เรื่องพุทธคุณสุดยอดแน่นอนครับ... :D :D :D

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:28:59 am »
สวัสดีทุกๆท่านครับ :D :D :Dท่านใดมีพระชุดเหล็กน้ำพี้ทั้งที่เป็นแบบเดิมๆหรือไปทำ option มา...จะเป็นอะไรก็ได้ทั้ง 5 อย่างท่านสามารถถ่ายรูปแล้วนำมาโพสลงในกระทู้นี้กันได้นะครับ...เพื่อที่จะโชว์และแบ่งกันชมครับเพราะแต่ละองค์จะไม่เหมือนกันเลยจะสวยไปตามเอกลักษณ์ของแต่ละองค์แต่พุทธคุณและความเข้มขลังเหมือนกันทุกองค์ครับท่าน :) :) :)
banpho

ออฟไลน์ tum-udon

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 10:36:08 am »
สวยคับ..ดูแล้วมีพลังมาก....รุ่นนี้ต่อไปจะหายากมาก...ถ้ามีโอกาสไปวัดจะเช่ามาอีกคับ     น่าจะเป็นกลางๆเดือนจะไปวัดอีก.....

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 10:36:08 am »

Facebook Comments