ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อเหล็กน้ำพี้  (อ่าน 56301 ครั้ง)

ออฟไลน์ ao142

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
Re: รูปหล่อเหล็กน้ำพี้
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 11:05:25 am »
เพิ่งไปจ้างช่างถักรอบองค์พระมาครับ เห็นของพี่สมเกียรติแล้วสวยมากแต่เดิมๆนะครับไม่มีออฟชั่นเสริม (อยากได้เหมือนกัน...แฮ่ๆๆ) ;D ;D ;D
:o :o :oถ้าอยากให้ผิวของเหล็กไม่ด้านล่ะก็ ให้ใช้น้ำมันจัน ชโลมครับ ผิวเหล็กจะได้ช่ำครับผม
ขอบคุณครับพี่ tum tah-sa-morh  :D :D :D

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 07:16:02 pm »
เพิ่งไปจ้างช่างถักรอบองค์พระมาครับ เห็นของพี่สมเกียรติแล้วสวยมากแต่เดิมๆนะครับไม่มีออฟชั่นเสริม (อยากได้เหมือนกัน...แฮ่ๆๆ) ;D ;D ;D
:o :o :oถ้าอยากให้ผิวของเหล็กไม่ด้านล่ะก็ ให้ใช้น้ำมันจัน ชโลมครับ ผิวเหล็กจะได้ช่ำครับผม
ขอบคุณครับพี่ tum tah-sa-morh  :D :D :D
::) ::) ::) ;D :D :) ;) :P
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ ao142

• สมาชิก
  • Thank You
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 04:46:57 pm »
ชุดหล่อเหล็กน้ำพี้ครับ

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 06:38:29 pm »
ชุดหล่อเหล็กน้ำพี้ครับ
สวยงามมากครับ 5 แบบครบเซ็ทเลยครับ :) :) :)ท่านใดมีก็ถ่ายรูปมาโชว์กันได้ครับ :D :D :D
Banpho

ออฟไลน์ เอ็กซ์

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:58:15 pm »

สวยงามมากครับ  :o

ไม่ทราบว่าพี่ให้ช่างที่ไหนถักให้ครับ ขอคำแนะนำด้วย

(แถวชัยนาทมีมั๊ยครับ)

ขอบคุณครับ
เมื่อจิตศรัทธา ปาฏิหาริย์จะบังเกิด

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:58:15 pm »

Facebook Comments