ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดพระเจ้าปราบหงสา  (อ่าน 2994 ครั้ง)

ออฟไลน์ pis

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ตะกรุดพระเจ้าปราบหงสา
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 10:44:42 pm »
สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับ
พึ่งเริ่มเก็บของหลวงพ่อเกาะได้ไม่นาน มีความสงสัยเกี่ยวกับตะกรุดปราบหงสา ขอสอบถาม พี่ๆน้องๆในนี้หน่อยครับ

1.ไม่ทราบว่าตะกรุดนี้หลวงพ่อท่านสร้างเองจารเองทุกดอกหรือเปล่าครับ
2.ตะกรุดนี้มีของเก๊ ของเสริม ออกมารึเปล่าครับ
3.ปัจจุบันราคาไปประมาณเท่าไหร่ครับ
4.ความยาวกี่นิ้วกันแน่ครับ เห็นบางที่บอก4นิ้ว บางที่บอก5นิ้ว ผมเลยสงสัยว่ามีของเก๊ ของเสริมรึเปล่า
5.มีโค๊ดหรือตำหนิที่ดูบ้างมั๊ยครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
ใครมีประสบการณ์ ช่วยเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ

ออฟไลน์ pis

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: ตะกรุดพระเจ้าปราบหงสา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 07:46:28 pm »
ไม่มีใครทราบเลยเหรอครับ

ขอทราบข้อมูลตะกรุดแม่ทัพด้วยครับ
คำถามเดียวกันทุกข้อครับ

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:35:58 pm »
แนะนำ ให้ถามที่
http://watthasmor.com
เพราะ ศิษย์ท่าสมอ เขารวมกันที่นั่นครับ แต่ ระยะนี้ เว็บ กำลังปิด เพื่อปรับปรุง ครับ ต้องรอสักระยะ ครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:35:58 pm »

Facebook Comments