ผู้เขียน หัวข้อ: งานทอดกฐินสามัคคีวัดท่าสมอประจำปี 2555  (อ่าน 23760 ครั้ง)

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานทอดกฐินสามัคคีวัดท่าสมอประจำปี 2555
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 04:38:55 pm »
สวัสดีครับศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกๆท่านงานทอดกฐินของทางวัดท่าสมอปีนี้จะมีการแจกซองร่วมทำบุญทอดกฐิน...ก็เหมือนเช่นทุกปีที่ผ่านมาครับเมื่อท่านได้รับซองกฐิน1ซอง ท่านก็จะได้รับวัตถุมงคล 1องค์เพื่อนำไปสักการะบูชาเป็นสิริมงคล...ผมได้ถ่ายรูปเหรียญที่แจกกฐินปี 2555เป็นเหรียญจอบเนื้อทองเหลืองด้านหน้าหลวงพ่อนั่งเต็มองค์ด้านหลังเป็นหนุมานเชิญธงกำลังจะออกรบดูแล้วเข้มขลังดี...เหรียญแจกงานกฐินของวัดท่าสมอในปีที่ผ่านๆมาปัจจุบันเป็นเหรียญที่ค่อนข้างหายากเช่นเหรียญปี 2550 เพราะเป็นเหรียญที่มีประสบการณ์พวกเราก็คงทราบกันดี...สำหรับเหรียญที่แจกในปีนี้ผมคิดว่าต่อไปก็คงจะหายากเช่นกันครับ... :D :D :D
banpho

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานทอดกฐินสามัคคีวัดท่าสมอประจำปี 2555
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:27:50 pm »
 :D :D :D สวัสดีครับ   สวยงามครับ  ต่อไปคงจะหายากครับ   :D :D

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:59:05 pm »

เหรียญเนื้อทองคำครับของศิษย์พี่ท่านหนึ่งซึ่งขออนุญาตท่านนำมาลงให้ศิษย์พี่ศิษย์น้องชมกันครับ
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:17:00 am »

เหรียญเนื้อทองคำครับของศิษย์พี่ท่านหนึ่งซึ่งขออนุญาตท่านนำมาลงให้ศิษย์พี่ศิษย์น้องชมกันครับ
ได้แค่ชมก็เป็นบุญตาแล้วครับ :D :D :D

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 05:09:02 pm »
:D :D :D สวัสดีครับ   สวยงามครับ  ต่อไปคงจะหายากครับ   :D :D

ขอบคุณครับ
แต่ถ้าเป็นเนื้อทองคำจะใช้คำว่า..หายาก..คงจะไม่ได้ต้องใช้คำว่า..หาไม่ได้อีกแล้วในชาตินี้..จริงมั้ยครับท่าน bond 2012 ;D ;D ;D
banpho

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 05:09:02 pm »

Facebook Comments