ผู้เขียน หัวข้อ: จริง หรือ ไม่ เกี่ยวกับหลวงพ่อ  (อ่าน 6162 ครั้ง)

ออฟไลน์ anon

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 45
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • หลวงพ่อกวย คือพระในดวงใจ
Re: จริง หรือ ไม่ เกี่ยวกับหลวงพ่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 06:39:03 pm »

อ้างถึง
  ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับเพราะเสือดำอยู่แถวเสนา แต่ถ้าเสือใบก็ไม่แน่เพราะเสือใบอยู่หลังวัดเขาดิน ชุมเสือฝ้ายตั่งมั่นอยู่ที่บ้านท่าใหญ่เยื้องวัดเขาใหญ่ในปัจจุบันออกปล้นในเขตตะวันตกของแม่น้ำท่าจีนแทบจะไม่ได้ผ่านมาทางวัดหลวงพ่อเลยแต่มีอยู่ครั้งหนึ่งที่ไปเจรจากับขุนพันธุ์ที่วัดนกสรรค์บุรี ส่วนชุมโจรที่ออกปล้นแถวชัยนาท สิงห์อ่างทอง คือเสือโพธิ์และเสือแผ้วครับ ข้อมูลผิดอย่างไรขออภัยด้วยครับ

สมัยก่อน มีโจรก๊กไหน กล้าเข้ามา ป้วน เปี้ยน แถวๆ บางขุด มั่งมั๊ยครับ
 ผมว่าไม่กล้าแน่ๆ เพราะลูกศิษย์หลวงพ่อ เป็นเสือ เป็น มือปราบก็เยอะ  :D

ออฟไลน์ ชุมเสือฝ้าย

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
Re: จริง หรือ ไม่ เกี่ยวกับหลวงพ่อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 08:54:14 pm »
ทางสรรคบุรีไม่รู้เลยครับต้องให้คนบางขุดมาเล่าให้ฟังครับแต่ถ้าสุพรรณพอรู้บ้างครับ แต่มีโจรอยู่ก๊กหนึ่งออกปล้นแถวบางระจันสามชุกเป็นแขกปาทานครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 08:54:14 pm »

Facebook Comments