ผู้เขียน หัวข้อ: นารายณ์ไตรมาส ....หลวงพ่อเกาะ  (อ่าน 10777 ครั้ง)

ออฟไลน์ PUKTUN

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
Re: นารายณ์ไตรมาส ....หลวงพ่อเกาะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 01:49:22 pm »
ยอดเยี่ยมสมกับการรอคอยเลยนะครับ ;D ;D ;D
:) :) :)ขออนุญาติ  ลองดูของผมซิเหมือนของคุณPUKTUN ไหมครับ
นี่แหละครับของดี.....ผมก้เก็บไว้มีประสบการณ์กับตัวเองบ่อยๆครับ  หาไม่ค่อยได้แล้วครับสวยๆ แบบนี้ส่วนมากจะเก็บกันหมด ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Banking77

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • สะสมพระ ขัดเกลากิเลส
Re: นารายณ์ไตรมาส ....หลวงพ่อเกาะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 02:31:26 pm »
โชว์บ้าง นวะแก้เงิน
สวยครับ เก็บเป็นซีรีย์เลยนะครับ มีรุ่นอื่นอีกเปล่าครับ ลงมาให้ชมบ้างนะครับ :D :D :D
ผมคิดว่า พี่ Banking77 คงมีเป็นคลังแสงแน่นอน นี่ขนาด เหรียญนารายณ์ ยังขนาดนี้ แล้วอย่างอื่นจะขนาดไหน...อิอิอิ ;) ;D :D

ขอบคุณครับ และชุดประจำกาย 1.พระกริ่งชนะมาร หลวงปู่ธรรมรังษี สมทบทุนสร้างมหาเจย์ดี จำนวนการสร้าง นวะก้นนวะ 108 องค์ นวะก้นเงิน 38 องค์ นี่คือ1 ใน 38 องค์
2.เสือ 500 หลวงปู่ธรรมรังษี 3. ปิดทวาร หลวงปู่สี พระครูสิริธรรมคุต ผู้เป็นอุปัชฌาย์ของพ่อ อายุพระคงประมาณ 50 ปีแล้ว พ่อเล่าว่าตอนนั้นสร้างปิดทวาร ลองพิมพ์ ประมาณ 30 องค์ เพื่อมอบให้ทหารที่จะไปสงครามเวียดนามหรือสงครามอะไรสักอย่างช่วงนั้น ทหารที่ไปขอปิดทวารหลวงปู่สี 16 คน กลับมารอดปลอดภัยทั้ง16คน จึงได้มาสร้างรุ่นปิดทวารที่ผมใช้อยู่ โดยการรวบรวม มวลสารจากคนแก่ที่บ้าน เช่น ขันสัมฤทธิ์ เข็มขัดนาค ระฆังเก่า เท่าที่หาได้ ไปหล่อเป็นปิดทวารที่ลงให้ดู สร้างได้ประมาณ 2000 องค์ เพื่อแจกจ่ายผู้มาร่วมทำบุญสร้างอุโบสถในสมัยนั้น พ่อได้มา3องค์จากมือหลวงปู่ สมัยพ่อบวช 3 พรรษา ได้มาก็ไว้บนหิ้งพระที่บ้าน  แต่เนื่องจากตอนนั้นอยู่รวมกันหลายครอบครัว บ้านใหญ่ จึงทำให้หายหมด หรือเสด็จหาย ผมจึงศึกษาหาข้อมูลจากคนแก่ที่บ้าน จึงขอเช่ามาได้แบบเหนื่อยเลย  ชุดประจำกายนี้ได้ทั้งเมตตาและเหนียว จากการทำงาน 2 ขั้น 2 2 1.5 2 1.5 2 2 ชมภาพกันถ่ายด้วยโทรศัพท์ ไม่ค่อยชัดเท่ารัย แต่ภูมใจมาก

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:00:38 pm »
ต่อครับ ปิดทวารทั้งเก้า หลวงปู่สี พระอุปัชฌาย์ของพ่อผม

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:02:02 pm »
ต่อไป

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:03:04 pm »
ต่อ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:03:04 pm »

Facebook Comments