ผู้เขียน หัวข้อ: นำข่าวดีมาแจ้งให้ทราบครับ  (อ่าน 13538 ครั้ง)

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: นำข่าวดีมาแจ้งให้ทราบครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:26:56 pm »

ศิษย์พี่ศิษย์น้องท่านใด พอจะช่วยอธิบายได้กระมังครับ........ขณะนี้ ลุงก็ยัง ไม่ทราบจริง ๆ ว่าสีไหนเด่นทางด้านไหน ขออภัยคุณ nut_raffian1 ครับ
ไม่เป็นไรครับ คุณลุงpd ที่ผมเอ่ยปากถามไป ก็เพราะว่าอยากรู้ครับ เท่าที่ผมหาข้อมูลมา ก็ไม่เคยเห็นบันทึกไว้ ยังไงก็ขอบคุณน่ะคร้าบบบบบ ว่าแต่ลุงpd ใช่คนลำปางรึป่าวครับ ถ้าผิดคนขออภัยด้วยครับ พอดีก่อนหน้านี้ ผมเข้ามาอ่านในเว็บนี้อยู่ตั้งนานครับ แต่พึ่งจะสมัครได้เมื่อวัน2วันนี้เองครับ...อิอิอิ
[/quote]
ใช่ครับ  ดีใจที่เป็นศิษย์หลวงพ่อเกาะด้วยกัน วันไหว้ครูปีนี้ มาร่วมงานให้ได้นะครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 07:21:16 pm »
สงสัยผมคงอดได้บูชาเงินยังไม่ออก  :'(

แต่ผมอยากรู้ว่า สีไหนพุทธคุณเด่นด้านไหนครับ
วันนี้ผมถามหลวงพ่อเกาะ หลวงพ่อท่านบอกผมมาว่า " มันจะไปต่างกันยังไงล่ะ คนเสกคนเดียวกัน มันก็อยู่ที่คนชอบกันนั่นแหละ " วันนี้ผมเห็นวางอยู่ในตู่ยั่วกิเลสน่ะครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 07:25:40 pm »

ศิษย์พี่ศิษย์น้องท่านใด พอจะช่วยอธิบายได้กระมังครับ........ขณะนี้ ลุงก็ยัง ไม่ทราบจริง ๆ ว่าสีไหนเด่นทางด้านไหน ขออภัยคุณ nut_raffian1 ครับ
ไม่เป็นไรครับ คุณลุงpd ที่ผมเอ่ยปากถามไป ก็เพราะว่าอยากรู้ครับ เท่าที่ผมหาข้อมูลมา ก็ไม่เคยเห็นบันทึกไว้ ยังไงก็ขอบคุณน่ะคร้าบบบบบ ว่าแต่ลุงpd ใช่คนลำปางรึป่าวครับ ถ้าผิดคนขออภัยด้วยครับ พอดีก่อนหน้านี้ ผมเข้ามาอ่านในเว็บนี้อยู่ตั้งนานครับ แต่พึ่งจะสมัครได้เมื่อวัน2วันนี้เองครับ...อิอิอิ
ใช่ครับ  ดีใจที่เป็นศิษย์หลวงพ่อเกาะด้วยกัน วันไหว้ครูปีนี้ มาร่วมงานให้ได้นะครับ
[/quote]
ครับผม บ้านแม่ผมก็อยู่ลำปางครับ ทุ่งฝาย ไปอยู่บ่อยๆช่วงเทศกาล หรือมีเหตุที่ให้ต้องไป ไม่ไกลจาก วัดหลวงพ่อเกษม ครับ ส่วนวันงานตั้งใจไว้แล้วครับ

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 08:11:07 pm »
สงสัยผมคงอดได้บูชาเงินยังไม่ออก  :'(

แต่ผมอยากรู้ว่า สีไหนพุทธคุณเด่นด้านไหนครับ
วันนี้ผมถามหลวงพ่อเกาะ หลวงพ่อท่านบอกผมมาว่า " มันจะไปต่างกันยังไงล่ะ คนเสกคนเดียวกัน มันก็อยู่ที่คนชอบกันนั่นแหละ " วันนี้ผมเห็นวางอยู่ในตู่ยั่วกิเลสน่ะครับ
เห็นด้วยครับ อะไรที่ผ่านมือหลวงพ่อดีทุกอย่างครับ กระทั่งสติกเกอร์ติดหน้ารถยังขลัง รุ่นแรกๆชักหายยากแล้วครับ นี่แค่ของหลวงพ่อแจกนะครับสุดยอด :D :D :D

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 09:26:50 pm »
ของหลวงพ่อเกาะท่านศักดิ์สิทธิ์ทุกอย่างครับ ซึ่งผมเองก็เคยคิดอยู่นานว่า ถ้าช่วงที่เราอาบน้ำ ตอนนอน หรือ ตอนที่จะออกไปซื้อของที่ร้านค้ายามค่ำคืน(แบบว่าใส่ชุดเตรียมนอน) จะหาอะไรได้บ้างที่คุ้มครองตัวเราเองได้ เมื่อยามเราถอดสร้อยถอดเชือกคาดเอวออกแล้ว วันนี้ผมไปวัด ซื้อของไปถวายหลวงพ่อรับพรจากหลวงพ่อเสร็จ
ผมเลยเอ่ยปากบอกหลวงพ่อว่า " หลวงพ่อครับ ขอสายสินย์ ผูกแขนให้ผมหน่อยได้มั๊ยครับ "
หลวงพ่อบอกว่า " เอ้ออ...เอาสิ " แล้วหลวงพ่อท่านก็ผูกแขนให้ผม
หลังจากนั้นลูกศิษย์ลูกหาผู้คนที่ไปหาหลวงพ่อเกาะ ณ ตอนนั้น...ขอสายสินย์ไปตามๆกันยกใหญ่แล้วหลวงพ่อก็พูดว่า " โห....ตั้งนานพึ่งใด้ใช้ พอขอคนแรกก็ขอตามๆกัน " แล้วหลวงพ่อก็นั่งตัดสายสินย์ใส่พานไว้เลย...
นี่แหละของดีที่ไม่ควรมองข้าม เพราะทุกครั้งเรามองข้ามกันตลอดครับ และอีกอย่าง สายสินย์ของหลวงพ่อเกาะ มัดติดตัวเราได้ตลอด จนกว่าจะเปื่อยขาดไปเลยครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 09:26:50 pm »

Facebook Comments