ผู้เขียน หัวข้อ: นำข่าวดีมาแจ้งให้ทราบครับ  (อ่าน 14051 ครั้ง)

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: นำข่าวดีมาแจ้งให้ทราบครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:37:29 am »
ขอบคุณ ลุงpd สำหรับข้อมูล ฟร้อนใหญ่ๆ น่ะครับ
ผมขอถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ
1. เสืิอ11ตัว เนื้อสีเหลืองแก่ว่านดอกทอง เด่นทางด้านไหนครับ...?
2. เสือ11ตัว เนื้อสีน้ำตาลแก่ผงอิทธิเจ เด่นทางด้านไหนครับ...?
3. เสือ11ตัว เนื้อสีดำแก่ผงว่านชนะคน เด่นทางด้านไหนครับ...?
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
                ครับ..ลองเข้าไปดู

เชิญสัมนาและแนะนำพระผงรูปเหมือนเสือ 11 ตัว พุทธคุณสุดยอดกัน       หน้าแรกเลยครับ...

เคยมีคนกล่าวแนะนำไว้  ซึ่งผมเองก็เห็นด้วยนะครับ..ว่่า..องค์ไหนสีไหนก็เหมือนกัน..ก็จริงครับ..

เรื่องแบบนี้..อาจเป็นความเชื่อของแต่ละคนแระครับ....พระทุกองค์คงมีดีเหมือนกันหมดแระครับ..งันคงไม่สร้างให้แตกต่าง  หรือต่างทางด้านพุทธคุณ...ซึ่งต่างจิตต่างใจ..ใครชอบทางด้านไหนก็เน้นทางด้านนั้น..หรือชอบสีไหนก็เก็บสีนั้น..

ท่านลองนึกถึง ยามที่ท่านกำลังจะสัก..ยันต์..อะไรซัก ยันต์..ซิครับ..ครูบาอาจารย์ (คนสัก) จะบอกให้เราตั้งจิตอธิฐานเน้นไปด้านใดด้านนึง (จิงมั้ย) หากเน้นด้านนึง ด้านนั้นก็จะมีน้ำหนักมากมายตามที่เราตั้งจิจอธิฐาน ส่วนอีกด้านก็จะได้แต่อาจจะยังน้อยกว่าที่จิตเราตั้งมั่นอธิฐาน ขอทั้งหมดคงไม่ได้  ก็อยู่ที่บุญวาสนาอีกแระครับ..
     ยกตัวอย่างเช่น เราตั้งมั่นอธิฐานก่อนทำการสักยันต์เราเน้นด้านคงกระพัน แคล้วคลาด  เมื่อเราลงไปแล้วเราก็จะได้ด้านที่เราอธิฐานจิตประมาณ 70-80  ส่วนด้านเมตตามหานิยมหรืออื่นๆก็จะ 20-30 เฉลี่ยกันไป..นี่ยกตัวอย่างนะครับ...(ตามที่อาจารย์สักยันต์บางท่านอธิบายไว้ครับ)  ทุกอย่างมันมีเหตุผลอยู่ในตัวของมันเองครับ...

ส่วนท่านชอบสีไหน ด้านไหน..ก็เลือกเก็บสะสมกันไปนะัครับ....เพราะ..พระที่ปลุกเสก คือ องค์พระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะ องค์เดียวกันครับ...เน้นด้านไหนท่านคงทราบดี แต่ที่แท้ๆ  คือ ขลังแน่ๆ 100 % ครับ..
              แต่ขอบอกว่า..(เนื้อคู่ครับ) มีเงินมีทองใช่ว่าจะได้ครองเสมอไปนะครับ  มีโอกาสก็ร่วมทำบุญกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะกันเถอะครับ... :D :D :D :D

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:39:04 am »

ถามศิษย์พี่ Arsenal ดูก็ได้ครับ... ว่า..ขลังอ่ะเปล่า...จิงเปล่า..ศิษย์พี่   ;D ;D ;D ;D 

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:50:44 pm »

ถามศิษย์พี่ Arsenal ดูก็ได้ครับ... ว่า..ขลังอ่ะเปล่า...จิงเปล่า..ศิษย์พี่   ;D ;D ;D ;D 
แหม๋ศิษย์พี่ A.Rak ก็เอาชื่อผมไปพาดพิง เดี๋ยวก็จะมีแต่คนมาถามหาความขลังจิงจากผมหรอกครับ แฮ่ะๆ
โดยส่วนตัวผมเอง เคยเกิดประสบการณ์ตั้งแต่ที่ห้อยหลวงพ่อเกาะมา ก็จะมีเรื่องการงาน แคล้วคลาดปลอดภัย เมตตามหานิยม เป็นหลักครับ
ส่วนเรื่องเหนียวนี่ ก็แค่เฉียดๆ ไม่หนักหนาอะไรครับ(แค่น้ำมันร้อนๆลวกมือแล้วไม่เป็นอะไร)
ผมว่าประสบการณ์ของพี่ๆท่านอื่นๆก็คงมีเยอะเช่นกัน โดยเฉพาะพี่A.Rak(พี่หมู) เรื่องเมตตามหานิยมนี่ ชัดเจนมากเลยไม่ใช่เหรอครับ อิๆ แซวซะหน่อย :D :D
..
..
ขอแถมอีกเรื่องนะครับ
ถ้าใครเคยไปไหว้หลวงพ่อเกาะท่านแต่ก่อน เราจะทราบกันดีว่าหลวงพ่อท่านจะไม่อนุญาติให้ถ่ายรูปท่านถ้าท่านไม่อนุญาติ
ก็เนื่องจากว่าเพื่อหลีกเลี่ยงบุคคลใดๆก็แล้วแต่เพื่อแอบอ้างหรือเอารูปท่านไปหาประโยชน์เข้าตัว
ซึ่งบางท่านก็อาจได้รับอนุญาติหรือบางท่านอาจจะไม่ทราบถ่ายไปแบบรู้เท่าไม่ถึงการณ์ จะอย่างไรก็แล้วแต่
ผมว่าไม่เป็นอันควรหรอกครับที่จะเอารูปท่านมาใช้ในการแอบอ้างในการหาผลประโยชน์เข้าตัวเอง
หลวงพ่อท่านเมตตาจารให้ หลวงพ่อท่านเมตตาตอกโค๊ตให้หรืออาจจะอนุญาติให้ตอกเอง
ก็อย่าถึงกับเอารูปท่านไปยืนยันเพื่อใช้ค้าขายขนาดนั้นเลยครับ อย่าใช้รูปท่านเพื่อเป็นการยืนยันให้แสดงตนว่าข้าเนี่ยศิษย์สายตรง ข้าเนี่ยรับจากมือ
แค่บอกเป็นตัวหนังสือ ก็พอครับ ทำไมท่านถึงหยุดจารศิษย์พี่บางท่านก็บอกไปแล้ว ผมก็พูดไปบ้างแล้ว
เพราะศิษย์บางคนมัวแต่ยึดติดกันเรื่องรอยจารมากน้อย โต้เถียงกันจนหลวงพ่อท่านทราบจนหลวงพ่อท่านต้องยุติปัญหาเรื่องการจาร โดยไม่จารอีกต่อไป
ผมอยากรู้จริงๆว่าถ้าออกจากมือหลวงพ่อแต่ไม่มีรอยจาร กับของปลอมของเสริมที่ทำำออกมาใหม่แต่มีรอยจารปลอมคุณๆจะเช่าหาองค์ไหนกัน
หลวงพ่อท่านเมตตาตอกโค๊ตเพิ่มให้หรืออนุญาติให้ตอกเพิ่มเองตามความต้องการ ก็โปรดจงอย่านำจุดนั้นมาทำมาหากินเลยครับ
คุณจะขายก็ขายไป อยากประกาศว่ามีโค๊ตพิเศษก็ประกาศไป แต่อย่าให้ถึงกับเอารูปถ่ายคู่กับหลวงพ่อท่านมายืนยันเลยครับ ผมว่ามันไม่เหมาะครับ
เพราะไม่อย่างนั้นก็จะมีแต่คนไปขอถ่ายรูปคู่กับหลวงพ่อแล้วเพื่อมายืนยันว่าพระที่ตัวเองขายนั้นเป็นพระของหลวงพ่อกันหมด
ซึ่งต่อไปคงมีคนประเภทที่ว่าไปทำเสริมแล้วก็มาอาศัยรูปหลวงพ่อยืนยันเพื่อทำมาหากินเป็นแน่แท้....
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:55:34 pm »
คร้าบบบบ ขอบคุณมากครับ พี่A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 01:45:59 pm »

แหม๋ศิษย์พี่ A.Rak ก็เอาชื่อผมไปพาดพิง เดี๋ยวก็จะมีแต่คนมาถามหาความขลังจิงจากผมหรอกครับ แฮ่ะๆ
โดยส่วนตัวผมเอง เคยเกิดประสบการณ์ตั้งแต่ที่ห้อยหลวงพ่อเกาะมา ก็จะมีเรื่องการงาน แคล้วคลาดปลอดภัย เมตตามหานิยม เป็นหลักครับ
ส่วนเรื่องเหนียวนี่ ก็แค่เฉียดๆ ไม่หนักหนาอะไรครับ(แค่น้ำมันร้อนๆลวกมือแล้วไม่เป็นอะไร)
ผมว่าประสบการณ์ของพี่ๆท่านอื่นๆก็คงมีเยอะเช่นกัน โดยเฉพาะพี่A.Rak(พี่หมู) เรื่องเมตตามหานิยมนี่ ชัดเจนมากเลยไม่ใช่เหรอครับ อิๆ แซวซะหน่อย :D :D
..
..
ขอแถมอีกเรื่องนะครับ
ถ้าใครเคยไปไหว้หลวงพ่อเกาะท่านแต่ก่อน เราจะทราบกันดีว่าหลวงพ่อท่านจะไม่อนุญาติให้ถ่ายรูปท่านถ้าท่านไม่อนุญาติ
ก็เนื่องจากว่าเพื่อหลีกเลี่ยงบุคคลใดๆก็แล้วแต่เพื่อแอบอ้างหรือเอารูปท่านไปหาประโยชน์เข้าตัว
ซึ่งบางท่านก็อาจได้รับอนุญาติหรือบางท่านอาจจะไม่ทราบถ่ายไปแบบรู้เท่าไม่ถึงการณ์ จะอย่างไรก็แล้วแต่
ผมว่าไม่เป็นอันควรหรอกครับที่จะเอารูปท่านมาใช้ในการแอบอ้างในการหาผลประโยชน์เข้าตัวเอง
หลวงพ่อท่านเมตตาจารให้ หลวงพ่อท่านเมตตาตอกโค๊ตให้หรืออาจจะอนุญาติให้ตอกเอง
ก็อย่าถึงกับเอารูปท่านไปยืนยันเพื่อใช้ค้าขายขนาดนั้นเลยครับ อย่าใช้รูปท่านเพื่อเป็นการยืนยันให้แสดงตนว่าข้าเนี่ยศิษย์สายตรง ข้าเนี่ยรับจากมือ
แค่บอกเป็นตัวหนังสือ ก็พอครับ ทำไมท่านถึงหยุดจารศิษย์พี่บางท่านก็บอกไปแล้ว ผมก็พูดไปบ้างแล้ว
เพราะศิษย์บางคนมัวแต่ยึดติดกันเรื่องรอยจารมากน้อย โต้เถียงกันจนหลวงพ่อท่านทราบจนหลวงพ่อท่านต้องยุติปัญหาเรื่องการจาร โดยไม่จารอีกต่อไป
ผมอยากรู้จริงๆว่าถ้าออกจากมือหลวงพ่อแต่ไม่มีรอยจาร กับของปลอมของเสริมที่ทำำออกมาใหม่แต่มีรอยจารปลอมคุณๆจะเช่าหาองค์ไหนกัน
หลวงพ่อท่านเมตตาตอกโค๊ตเพิ่มให้หรืออนุญาติให้ตอกเพิ่มเองตามความต้องการ ก็โปรดจงอย่านำจุดนั้นมาทำมาหากินเลยครับ
คุณจะขายก็ขายไป อยากประกาศว่ามีโค๊ตพิเศษก็ประกาศไป แต่อย่าให้ถึงกับเอารูปถ่ายคู่กับหลวงพ่อท่านมายืนยันเลยครับ ผมว่ามันไม่เหมาะครับ
เพราะไม่อย่างนั้นก็จะมีแต่คนไปขอถ่ายรูปคู่กับหลวงพ่อแล้วเพื่อมายืนยันว่าพระที่ตัวเองขายนั้นเป็นพระของหลวงพ่อกันหมด
ซึ่งต่อไปคงมีคนประเภทที่ว่าไปทำเสริมแล้วก็มาอาศัยรูปหลวงพ่อยืนยันเพื่อทำมาหากินเป็นแน่แท้....
ขอบคุณครับ

ครับ....เห็นด้วยทุกประการเลยครับ..ศิษย์พี่..ชัดเจนครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 01:45:59 pm »

Facebook Comments