ผู้เขียน หัวข้อ: นำข่าวดีมาแจ้งให้ทราบครับ  (อ่าน 13540 ครั้ง)

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: นำข่าวดีมาแจ้งให้ทราบครับ
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 10:20:35 pm »
ปรารถนา มาเลย เสือ 11 ตัว ทางวัดพอมีบ้างอยุ่หรือป่าวครับ อยากขึ้นคอไว้สักองค์ วันที่ 26 มกราคม  56  เสาร์จะไปที่วัด ไม่รู้จะหมดหรือยัง   สาธุ ๆ

ไปกราบหลวงพ่อที่วัดมาได้อะไรเด็ดๆมามั้งครับ ไม่นำมาอวดเลยนะครับ ผมรอชมอยู่ครับ
วันเสาร์ที่ผ่านมาได้มาแค่สององค์นี้ครับ   เหรียญนารายณ์ไตรมาส กับ เหรียญครบเครื่องครับ  เพราะก่อนไปผมอธิษฐาน ขอเหรียนารายณ์ไตรมาส  แค่องค์เดียว  แต่พอไปถึง ดีใจมากกครับที่เหรียนารายณ์ มีเหลืออยู่ นิดหน่อย แต่พอดูราคาแล้ว ผม กลับผงะ ตกใจเพราะราคาค่อนข้างสูง  แต่ก็อยากได้มากครับ ผมเดินหัวใจเ้ต้น สามสี่รอบ รอบ ๆตู้พระ  เพราะผมกดตังไปแค่  5,000 บาท  เหรียญนารายไตรมาส อัลปาก้า  7,000 บาท ต่ำสุด อีกองค์ ราคาสูงสุด เคลือบทอง ราคาไม่พูดถึงครับ  และก็เื้นื้ออื่นๆ อีก น่าจะเป็นเนื้อ นวะครับ แพงกว่า อัลปาก้า สองพัน  ผมอยากได้มากครับ แต่ตัวเองเอามา แค่ 5,000 บาท  เพราะไม่คิดว่า เหรียญนารายณ์จะราคาบูชาสูงขนาดนั้น ( ฮ่า ๆ คาดไม่ถึงจริง ๆ) แต่ก็เข้าใจ เพราะเหรียญหายาก บวกกับความศรัทธาในหลวงพ่อเกาะด้วย แต่ไม่รู้จะทำไง ในระหว่างที่ผมเดิืนวนไปมาอยู่ หลวงพ่อ ก็บอกว่า  ถ้าอยากได้จริง ๆ เอาพระไปก่อนก็ได้  แล้วค่อยเอาเงินมาให้ทีหลัง แต่ท่านไม่ได้ผมกับผมนะครับ ท่านพูดกับ โยมอีกกลุ่มหนึ่ง แต่ผม เผอิญได้ยินเข้า เหมือนหลวงพ่อท่านรู้ว่าผมเงินไม่พอ (อันนี่ผมคิดเองนะครับ) จังหวะนั้นแหละครับผม ก็เลยตัดสินใจ  หยิบเหรียญนารายณ์อัลปาก้า มาองค์ หนึ่ง เพราะต้องรีบให้หลวงพ่อปลุกเสกให้อีกรอบด้วย เวลาเหลือน้อยมาก  เพราะหลวงพ่อท่านรีบไปต่างจังหวัด กิจนิมนต์ร่วมปลุกเสก อะไรซักอย่าง และผมก็มาจากต่างจังหวัดเหมือนกัน สุดท้ายก็ได้มาแค่ องค์เดียวครับ นารายณ์ไตรมาส เลยถวายหลวงพ่อไป  4,000 บาทก่อน  แล้วจะเอาไปให้หลวงพ่ออีก  3,000 บาท วันงานครบรอบวันเกิดหลวงพ่อครับ แต่ไม่รู้จะได้ไปหรือป่าว  ถ้าไม่ได้ไปจริง ๆ ก็จะส่ง ธนาณัติที่เหลือให้หลวงพ่อครับ  ขอบคุณหลวงพ่อมากครับที่เมตตาให้ผม   ส่วนอีกองค์ ได้มาจากตลาดครับ  เหรียญครบเครื่อง
ยินดีด้วยนะครับ สวยครับ  :o :o :o พุทธคุณสุดยอด เก็บสะตอนนี้ ต่อไปจะเก็บกันไม่ลง เรื่องเงินกับหลวงพ่อให้เรามีสัจจะกับตัวเราเพียงพอ หลวงพ่อท่านไม่รีบร้อน มีก็ค่อยเอาไปถวายท่าน ผมก็เคยครับ ท่านจะไม่ถามชื่อ มาจากไหน อยู่ที่ไหน ถ้าของฉันไม่ดี เอาไปใช้แล้วไม่ดี ให้กับเอามาคืนฉันได้  นี่สิของจริง :D :D :D
สิ่งหนึ่งทีทุกคนสัมผัสได้ คือความเมตตาของหลวงพ่อครับ จะเท่ากัน เสมอกันทุกคนครับ ไม่ว่าจะเป็นใครครับ
อยู่ที่ไหนครับ เมื่อได้ไปกราบหลวง่พ่อครับ สาธุ

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:55:45 pm »
ยินดีกับคุณ maibannikom ด้วยนะครับ
เรื่องราคานั้นถึงแม้จะค่อนข้างสูง แต่ก็สบายใจได้เลยครับถ้าบูชาออกจากวัด
พอห้อยคอบูชาแล้วจะรู้ว่าพุทธคุณเกินราคาแน่นอนครับ
เดี๋ยวคุณ maibannikom ก็จะรู้ว่าทำไมลูกศิษย์ทุกคนที่ได้เคยไปกราบหลวงพ่อท่าน ทำไมถึงอยากไปกราบท่านอีกเรื่อยๆ   ;D

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 01:28:59 am »
นี่ล่ะครับ ความเมตตา จากหลวงพ่อเกาะ ที่มีต่อลูกศิษย์...ยินด้วยด้วยครับ... ;)

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:20:32 pm »
วาสนาคนที่คู่ควรกับวัตถุที่คู่ใจพลังพุทธคุณก็สำแดงเดชได้เกือบร้อยเปอร์เหลือไม่กี่เปอร์ก็เต็มร้อยเปอร์เซ็นที่เหลือก็วัตกันที่บุญกรรมและการประพฤติตน ยินดีด้วยครับขอบารมีหลวงพ่อท่านคุ้มครองครับ
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:20:32 pm »

Facebook Comments