ผู้เขียน หัวข้อ: นำข่าวดีมาแจ้งให้ทราบอีกแล้วครับ  (อ่าน 5149 ครั้ง)

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
นำข่าวดีมาแจ้งให้ทราบอีกแล้วครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 11:00:50 am »
เนื่องด้วยเมื่อวานไปกราบหลวงพ่อท่านมา    แล้วท่านได้นำพระกริ่งพุทธนิมิตรที่ท่านเก็บไว้ออกมาให้ชม(เอามาโชว์อยากได้ก็บูชา คำพูดของท่าน)
ที่เป็นที่ต้องการของเหล่าบรรดาลูกศิษย์ทั้งหลาย และยำ้เลยว่า 4 โค้ตนะครับ(หลังเืสอ 1 องค์) และท่านก็อนุญาติให้ถ่ายรูปมาให้ชมนะครับ
มีจำนวนแค่ 4 องค์นะครับ ของชัวร์และได้ร่วมทำบุญกับหลวงพ่อโดยตรงเลยอย่างนี้ รีบๆหน่อยนะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
Re: นำข่าวดีมาแจ้งให้ทราบอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 11:01:39 am »
เพิ่มอีกนิดครับ

ออฟไลน์ ao142

• สมาชิก
  • Thank You
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
Re: นำข่าวดีมาแจ้งให้ทราบอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 12:27:28 pm »
 :o :o :o :o จะทันหรือเปล่าเนี่ย.....ขอบคุณครับคุณ joke2009

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 01:16:31 pm »
เนื่องด้วยเมื่อวานไปกราบหลวงพ่อท่านมา    แล้วท่านได้นำพระกริ่งพุทธนิมิตรที่ท่านเก็บไว้ออกมาให้ชม(เอามาโชว์อยากได้ก็บูชา คำพูดของท่าน)
ที่เป็นที่ต้องการของเหล่าบรรดาลูกศิษย์ทั้งหลาย และยำ้เลยว่า 4 โค้ตนะครับ(หลังเืสอ 1 องค์) และท่านก็อนุญาติให้ถ่ายรูปมาให้ชมนะครับ
มีจำนวนแค่ 4 องค์นะครับ ของชัวร์และได้ร่วมทำบุญกับหลวงพ่อโดยตรงเลยอย่างนี้ รีบๆหน่อยนะครับ  ขอบคุณครับ
เมื่อเช้าได้ไปกราบหลวงพ่อเกาะ ไม่เห็นมีแล้วนะครับพระกริ่งพุทธนิมิตร ไปถึงช่วง 10.00 น ได้เจอกับพี่สมยศ กับหมวด นำอาหารมาถวายเพลหลวงพ่อ ได้คุยกับพี่สมยศกับเรื่องวัตถุมงคลของหลวงพ่อ ประสบการณ์ และการแสดงความคิดเห็นผ่านทางเว๊ป ว่าอันไหนสมควรจะกระทำ อันไหนไม่สมควรจะกระทำ ขอบคุณครับสำหรับคำชี้แนะ และได้เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเมื่อหลวงพ่อฉันเสร็จ ก็ถึงตาเราบ้าง :D :D :D อิ่มท้องไปอีกมื้อ และได้เช่าบูชาสมเด็จนาคปรกหลังเสือ เสืองาแกะ และเหรียญครบเครื่อง สมเด็จนาคปรกหลังเสือสวยมากครับ หลวงพ่อเอาออกจากวิหารมหาอุตถ์มาให้เช่าบูชา เพื่อนำเงินไปสร้างสะพานข้ามแม่น้ำน้อย หน้าวัดท่าสมอต่อไปครับ :D :D :Dหลวงพ่อเอาออกมากล่องเดียวครับสำหรับสมเด็จนาคปรกหลังเสือ กล่อง 1 ก็ จำนวน 100 องค์ครับ ของดีมีน้อยนะครับ :D :D :D

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 01:22:51 pm »
รูปภาพครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 01:22:51 pm »

Facebook Comments