ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามศิษย์พี่ทุกท่านครับ เรื่องการสักกับ อ.ต้อม  (อ่าน 15333 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ็กซ์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ตามที่โจ๊กบอกเลยครับ เตรียมใจให้พร้อม ความศรัทธาครูบาอาจารย์อย่าได้ประมาทครู เตรียมดอกไม้ธูปเทียนให้พร้อม ข้อห้ามอีกอย่างก็คือห้ามกินมะเฟือง และ เวลาถ่ายหนักเบาห้ามเปิดปากพูด อยู่ในบ้านตัวเองไม่เป็นไร

ขอบคุณครับ
เมื่อจิตศรัทธา ปาฏิหาริย์จะบังเกิด

ออฟไลน์ กระจ้อยร่อย

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
ผมสัก(น้ำมัน)กับอาจารย์ท่านอื่นมาแล้วจะมาสัก กับอาจารต้อมได้หรือเปล่าครับ
ส่วนข้อห้ามมี3ข้อหรอครับ แบบนี้แล้วแต่อาจารย์แต่ละท่านจะมีข้อห้ามใช่ไหมครับ สักแต่ละชนิดมีข้อห้ามเพิ่มอีกรึเปล่าครับ(อาจารย์ที่ผมสักมาเขาบอกว่าสักแต่ละอย่างห้าม ไม่เหมือนกันของผมมีข้อห้าม9อย่าง)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
อยู่ที่ใจจะเปิดรับของอย่างนี้ ข้อห้าม แต่ล่ะที่แต่ล่ะอาจารย์ ก็จะมีความคล้ายครึงกันครับ อาจจะมีบางอย่างที่เพิ่มเติมข้อห้ามของแต่ล่ะที่ อย่าง
ที่ พี่ กระจ้อยร่อยกล่าวมาว่ามี9ข้อ แต่ส่วนตัวผมแล้ว เอาที่เป็นข้อห้ามปฏิบัติน่ะครับ
1. ไม่คิดร้ายต่อประเทศชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์
2. ไม่ด่าพ่อล่อแม่
3. ไม่รอดราวผ้า ไม้ค้ำ สะพาน ( อนุโลมบางกรณีที่จำเป็นต้องผ่าน )
หลักๆเลยก็ ข้อ 1 และ 2 น่ะครับ...
ส่วนเรื่องของกิน อันนี้ก็แล้วแต่ที่อีกล่ะครับ
ฟัก , บวบ , ฟักทอง , มะเฟือง เป็นต้น
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็อยู่ที่ใจ ความเชื่อความศรัทธา แรงครู ผู้ที่เป็นอาจารย์ สักให้น่ะครับ
ผิดถูกประการใด ขออภัย ไว้ ณ ที่นี้ด้วยน่ะครับ ;)

ออฟไลน์ KOM_22

• สมาชิก
  • Thank You
เพิ่งได้พบ อ.ต้อม ครั้งแรกในวันงานทอดกฐิน ที่ผ่านมา
อ.ต้อม ท่านดูใจดี มากๆเลยครับ แล้วพึ่งทราบว่าสักให้ลูกศิษย์กันทั้งคืน สุดยอดมากๆครับ

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
เพิ่งได้พบ อ.ต้อม ครั้งแรกในวันงานทอดกฐิน ที่ผ่านมา
อ.ต้อม ท่านดูใจดี มากๆเลยครับ แล้วพึ่งทราบว่าสักให้ลูกศิษย์กันทั้งคืน สุดยอดมากๆครับ
ไม่เอาซักหน่อยหรอครับ พี่คม เด๋วช่วยจับหลังให้ และ เป็นกำลังใจด้วย...55555 ;) :D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments