ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามศิษย์พี่ทุกท่านครับ เรื่องการสักกับ อ.ต้อม  (อ่าน 14962 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ถามหน่อครับ  อ.ต้อม อ.เกรียงนี่ ศิษย์  หลวงพ่อเกาะ ช่ายป่าวครับ  ผมเข้าใจว่า ลูกศิษ์สัก แล้วหลวงพ่อเกาะ ลงอาคม  นี่ ผมเข้าใจถูกไม้ครับ

[/quote
เอาตรงๆนะครับ อ.ต้อม ท่าก็ได้ร่ำเรียนวิชาอาคมมาจากหลายสำนัก ทั้งวัดบางพระหลวงพ่อเปิ่น สายวัดสาลีโข ทั้งเขาอ้อ แม้แต่กับปู่มเหศวร และอีกหลายๆอาจารย์ที่ไม่กล่าวถึงที่ไหนเก่งท่านก็ตามเรียนแทบทั้งนั้นทั้งพระและฆราวาส แล้วจึงมาฝากตัวเรียนกับหลวงพ่อเกาะ ครับ เรื่องการสักก็มีดีอยู่แล้วหลวงพ่อท่านเพียงแต่ดับผิดเข็มให้และลงถมเพื่อความเป็นศิริมงคลครับ หลวงพ่อท่านจะทราบเลยหล่ะครับว่าที่สักมาดีไม่ดี ส่วนผมก็ ร่ำเรียนจากครูอาจารย์มาบ้างครับ ไม่ขอเอ่ยนามครับดูจะไม่เหมาะ ก็มาฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อเกาะนานพอสมควร หลวงพ่อท่านจึงเรียกมาเรียนวิชาด้วยด้วยความเมตตาทั้งที่ผมคิดไว้ในใจแต่หลวงพ่อท่านรู้ เรียนอะไรบ้างก็ไม่ขอบอกนะครับ ทุกๆคนก็เป็นศิษย์หลวงพ่อเกาะทั้งหมดนั่นแหล่ะครับไม่มีอะไรพิเศษกว่ากัน เท่าเทียมกันหมด จะมีเพียงแต่วาสนาและบุญกรรมของแต่ละคนครับ วิชาอาคมที่สืบทอดจากหลวงพ่อท่านผมก็จะดำรงความดีนี้ไว้ให้สมกับหลวงพ่อท่านไว้ใจ
กด like ให้100ครั้ง เลยครับ จ่าเกรียง

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
ถามหน่อครับ  อ.ต้อม อ.เกรียงนี่ ศิษย์  หลวงพ่อเกาะ ช่ายป่าวครับ  ผมเข้าใจว่า ลูกศิษ์สัก แล้วหลวงพ่อเกาะ ลงอาคม  นี่ ผมเข้าใจถูกไม้ครับ

[/quote
เอาตรงๆนะครับ อ.ต้อม ท่าก็ได้ร่ำเรียนวิชาอาคมมาจากหลายสำนัก ทั้งวัดบางพระหลวงพ่อเปิ่น สายวัดสาลีโข ทั้งเขาอ้อ แม้แต่กับปู่มเหศวร และอีกหลายๆอาจารย์ที่ไม่กล่าวถึงที่ไหนเก่งท่านก็ตามเรียนแทบทั้งนั้นทั้งพระและฆราวาส แล้วจึงมาฝากตัวเรียนกับหลวงพ่อเกาะ ครับ เรื่องการสักก็มีดีอยู่แล้วหลวงพ่อท่านเพียงแต่ดับผิดเข็มให้และลงถมเพื่อความเป็นศิริมงคลครับ หลวงพ่อท่านจะทราบเลยหล่ะครับว่าที่สักมาดีไม่ดี ส่วนผมก็ ร่ำเรียนจากครูอาจารย์มาบ้างครับ ไม่ขอเอ่ยนามครับดูจะไม่เหมาะ ก็มาฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อเกาะนานพอสมควร หลวงพ่อท่านจึงเรียกมาเรียนวิชาด้วยด้วยความเมตตาทั้งที่ผมคิดไว้ในใจแต่หลวงพ่อท่านรู้ เรียนอะไรบ้างก็ไม่ขอบอกนะครับ ทุกๆคนก็เป็นศิษย์หลวงพ่อเกาะทั้งหมดนั่นแหล่ะครับไม่มีอะไรพิเศษกว่ากัน เท่าเทียมกันหมด จะมีเพียงแต่วาสนาและบุญกรรมของแต่ละคนครับ วิชาอาคมที่สืบทอดจากหลวงพ่อท่านผมก็จะดำรงความดีนี้ไว้ให้สมกับหลวงพ่อท่านไว้ใจ
   ขอบคุณมากครับสำหรับ คำตอบดี ๆ   ผมจะสักครับ   ฮ่า ๆๆ ฝันธง   เพราะ เดิมทีส่วนตัว ผมชอบหลวงพ่อเปิ่นเรื่องการสักยัน แต่ผมไม่ทัน ท่านมรณภาพไปกอ่น  บรรจบกับหลวงพ่อเกาะพอดีเลยที่ผมศรัทธในตัวอยู่แล้ว  จะได้ศรัทธายิ่งขึ้น  ขอบคุณมากกครับ 
ถ้าเป็นฝีมือการแกะต่างๆไม่ว่าจะเขี้ยวเสือหรือรูปหล่อต่างๆ ทุกๆอย่างที่แกะของวัดท่าสมอ จะเป็นท่านอาจารย์สมยศครับ ท่านเก่งมากทั้งพุทธาคมและฝีมือการแกะชั้นครู ท่านก็ศิษย์รุ่นใหญ่ของหลวงพ่อเลยหล่ะครับ ดูจากเขี้ยวเสือที่ท่านแกะ ขลังตั้งแต่หลวงพ่อยังไม่ทันเสก บางท่านก็ยังเคยถามเลยว่าอาจารย์สมยศคือใครถามถูกคนด้วยสิครับ 5555
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments