ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามศิษย์พี่ทุกท่านครับ เรื่องการสักกับ อ.ต้อม  (อ่าน 14972 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ็กซ์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สวัสดีศิษย์พี่ทุกท่านครับ

ผมมีเรื่องมาขอคำชี้แนะจากพี่ๆครับ พอดีผมสนใจที่จะสักกับ อ.ต้อม แต่อยากสักน้ำมันมากกว่า (เรียนตามตรงว่าสักหมึกดำ ที่บ้านจะไม่ยอมรับครับ)

จึงอยากสอบถามพี่ๆว่า อ.ต้อม ท่านรับสักน้ำมันหรือเปล่าครับ และผมต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง ค่าครูเท่าไร ต้องเตรียมพานดอกไม้ ธูป เทียน หรือเปล่า

และหลังจากสักแล้ว มีข้อห้ามหรือคำแนะนำในการปฏิบัติตัวอย่างไรบ้างครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

:) :) :)
เมื่อจิตศรัทธา ปาฏิหาริย์จะบังเกิด

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
เท่าที่พอทราบมา   อ.ต้อมท่านก็สักนำ้มันครับ  ค่าครู 200 บาท
ส่วนข้อห้ามนั้น คิดดีและทำดี ไม่ด่าแม่ พ่อ ครูบาอาจาร์ ครับ(อายุ 18 เต็มด้วยนะ)  ;) ;) ;)

• สมาชิก
  • Thank You
เท่าที่พอทราบมา   อ.ต้อมท่านก็สักนำ้มันครับ  ค่าครู 200 บาท
ส่วนข้อห้ามนั้น คิดดีและทำดี ไม่ด่าแม่ พ่อ ครูบาอาจาร์ ครับ(อายุ 18 เต็มด้วยนะ)  ;) ;) ;)

แล้วก่อนไปสักต้องมีการเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับพี่

ขอบคุณครับ

เมื่อจิตศรัทธา ปาฏิหาริย์จะบังเกิด

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
เตรียมใจเน้นๆใจที่ศรัทธานะครับ
และเช็ควันที่อ.ต้อมมาด้วยนะครับ ;) ;) ;)

• สมาชิก
  • Thank You
เตรียมใจเน้นๆใจที่ศรัทธานะครับ
และเช็ควันที่อ.ต้อมมาด้วยนะครับ ;) ;) ;)

ขอบคุณครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments