ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามศิษย์พี่ทุกท่านครับ เรื่องการสักกับ อ.ต้อม  (อ่าน 15343 ครั้ง)

ออฟไลน์ KOM_22

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
พี่คม สนใจลงเข็มกับ อาตารย์ต้อม มั๊ยครับ เห็นว่า อยากได้ นารายณ์กลางอกเหมือนพี่โจ๊ก...อิอิอิ  ;D ;D ;D
นัทก็พูดไป ผมมิบังอาจหรอกคร้าบบบ  ข้าน้อยมิกล้า
วันงาน เห็น อ.ต้อม กำลังสัก หนุมานเชิญธง ทำเป็นมากระซิปข้างหู ว่า อยากเอาบ้าง...55555 :D ;D :D
8) 8) 8)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
พี่คม สนใจลงเข็มกับ อาตารย์ต้อม มั๊ยครับ เห็นว่า อยากได้ นารายณ์กลางอกเหมือนพี่โจ๊ก...อิอิอิ  ;D ;D ;D
นัทก็พูดไป ผมมิบังอาจหรอกคร้าบบบ  ข้าน้อยมิกล้า
วันงาน เห็น อ.ต้อม กำลังสัก หนุมานเชิญธง ทำเป็นมากระซิปข้างหู ว่า อยากเอาบ้าง...55555 :D ;D :D
8) 8) 8)
สงสัยต้องมีโดนแน่นอน.....55555+ :D

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
เท่าที่ได้ยินมา การสักยันต์กับอาจารย์ต้อม ต้องสักยันต์ครูก่อน เมื่อสักยันต์ครูแล้ว เมื่อจับวัตถุมงคล ขนจะลุก บางคนก็มีอาการแน่น ๆ ตรงบริเวณอก ต่อจากนั้นก็จะสักยันต์อื่น ๆ ได้ เช่นถ้าสักหนุมาน , เสือ , ลิงลม ฯ เมื่อสักเรียบร้อยแล้ว อาจารย์ต้อมจะให้ทำการปลุก ๓ ครั้ง เมื่อผ่านพิธีปลุกครบ ๓ ครั้งแล้ว ต่อไป จะขึ้นเอง การสักยันต์อื่น ๆ ก็จะขึ้นแรงมาก เช่น สักหนุมาน เวลาปลุกจะขึ้นแรง........ ลุงก็พอได้ยินมาแบบนี้ หากศิษย์ท่านใดทราบในเรื่องนี้ ก็มาแนะนำให้ศิษย์ใหม่ ๆ เรียนรู้ จะดี
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
ถ้าจะสักยันต์ เริ่มสักครั้งแรก ก็ต้องขึ้น 9 ยอด หรือ ยันต์ครู ตามแต่ล่ะสำนัก ครับ แต่ส่วนคนที่เคยสักที่อื่นมาก่อนแล้ว ถ้าจะมาสักกับ อ.ต้อม อีก จะต้องลงยันครู ก่อน หรือ สักอย่างอื่น เช่น เสือ หนุมาน ฯลฯ ได้เลยมั๊ย อันนี้ผมไม่ทราบเลยครับ...ทางที่ดี ใครอยากสัก ไปที่วัดท่าสมอเลยครับ โทรเช็ควันก่อนก็ดีครับ ถามในเว็บ ยังไงก็ไม่เข้าใจ เท่ากับไป ถึงสถานที่ครับ  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ กระจ้อยร่อย

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
อาจารย์ ต้อมท่านมาที่วัดบ่อยรึเปล่าครับ ถ้าผมสักน้ำมัน ค่าครูเท่ากับสักหมึกรึเปล่าครับ  อยากจะได้เสืออะคับที่ผมสักมามีแต่เสือกับยันต์

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments