สิ่งสำคัญที่สมาชิกควรอ่าน > กระดานเพื่อการกุศล

ขออนุญาตแจ้ง ลุงเฉลียว เดชมา ถึงแก่กรรมแล้วครับ

(1/5) > >>

สำนักจันทร์:
 ขออนุญาตแจ้งข่าว ลุงเฉลียว เดชมา หลานและลูกศิษย์คนสำคัญของพระเดชพระคุณหลวงพ่อกวย ถึงแก่กรรมแล้วเมื่อวันนี้ วันที่ 24 พฤษจิกายน พ.ศ.2555 และจะทำการเคลื่อนศพจาก อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา มายังวัดโฆสิตารามในเย็นวันเดียวกัน ขณะนี้ตั้งบำเพ็ญกุศล ที่วัดเรียบร้อยแล้วครับ หลายท่านมาร่วมงานกฐินหลวงพ่อกวยในวันที่ 25 ก็เข้าไปกราบเคารพศพเป็นครั้งสุดท้ายได้ครับ
   จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน หลังจากฌาปณกิจศพเรียบร้อยกระทู้จะย้ายไปหน้ากระดานการกุศลครับ ขออนุญาตไว้ ณ ที่นี้ด้วย ขอบคุณครับ

บอล อุทัย:
เสียใจด้วยครับ

niceza007:
เสียใจด้วยครับ

สำนักจันทร์:
   ส่วนใหญ่จะต้องติดตามรับใช้หลวงพ่อ หากเดินทางไกลไปต่างจังหวัดเข้ากรุงเทพ หลายๆครั้งต้องติดตามคอยอำนวยความสะดวกตลอด ในภาพเป็นพิธีวัดชิโนรสครับ

ศิษย์บ้านนอก:
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้ท่าน จงไปสู่สุคติ ด้วยนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version