ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ ว่านี้คุณปลัดคือรุ่นไหนครับ  (อ่าน 1801 ครั้ง)

ออฟไลน์ พีรวีชณ์อัครธาราวัตนา

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศิษย์มีครูเหมือนงูมีพิษ ศิษย์สารพัดครูเหมือนงูสารพัดพิษ
ศิษย์พี่ศิษย์น้อง คนไหนรู้ช่วยชี้แนะทีครับ อยากรู้ว่าปลัดนี้รุ่นอะไร
รูปที่ 1

รูปที่ 2

รูปที่ 3

ได้มานานแล้วจากหลวงพ่อครับ
‎ทันทีที่กระสุนเจาะหัวเรา การเมือง เรื่องบ้าบอทั้งหลายนั่น ก็จะหายวั๊ปไปในอากาศ

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
Re: ถามผู้รู้ ว่านี้คุณปลัดคือรุ่นไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 10:26:06 pm »
ต้องรอศิษย์พี่ ที่รู้ข้อมูล มาตอบแล้วล่ะครับ ผมเองก็ไม่รู้ ครับ รอความรู้และข้อมูลดีๆ ด้วยอีกคนครับ... ;)

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
Re: ถามผู้รู้ ว่านี้คุณปลัดคือรุ่นไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 07:26:30 pm »
เรื่องรุ่นและวัตถุมงคลประวัติการสร้าง แต่ละรุ่นผมไม่ทราบครับเพราะผมไม่สนใจหรือใส่ใจสักเท่าไหร่ แต่ปลัดรุ่นนี้มีไม่ถึง9ตัวครับที่ผมเห็น รู้สึกว่าจะเป็นรุ่นก่อนปลัดแม่ม้ายเป็นปลัดรุ่นแรกๆที่หลวงพ่อทำ ผิดพลาดประการใดขออภัยครับพี่
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ พีรวีชณ์อัครธาราวัตนา

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • ศิษย์มีครูเหมือนงูมีพิษ ศิษย์สารพัดครูเหมือนงูสารพัดพิษ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:02:53 am »
ขอบคุณอาจาย์เกรียงครับผม
เดี๋ยวผมว่างๆ จากราชการจะขึ้นไปกราบหลวงพ่อ และจะถามหลวงพ่อว่า ปลัดนี้ ชื่อรุ่นอะไรครับ

หวังว่าคงจะได้สนทนาธรรมกับอาจาย์เกรียงครับ (นักรบจอมขมังเวทย์)
‎ทันทีที่กระสุนเจาะหัวเรา การเมือง เรื่องบ้าบอทั้งหลายนั่น ก็จะหายวั๊ปไปในอากาศ

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 11:15:46 pm »
ขอบคุณอาจาย์เกรียงครับผม
เดี๋ยวผมว่างๆ จากราชการจะขึ้นไปกราบหลวงพ่อ และจะถามหลวงพ่อว่า ปลัดนี้ ชื่อรุ่นอะไรครับ

หวังว่าคงจะได้สนทนาธรรมกับอาจาย์เกรียงครับ (นักรบจอมขมังเวทย์)
ยินดีเสมอครับจะได้แรกเปลี่ยนประสบกาณ์วัตถุมงคลของหลวงพ่อ เพราะผมเชื่อว่าพี่ต้องมีเยอะแน่ๆ แต่พี่ไม่เปิดตัว
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 11:15:46 pm »

Facebook Comments