ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไม่เชื่อแต่ผมเชื่อ  (อ่าน 8784 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก พระแท้สรรคบุรี

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
ใครไม่เชื่อแต่ผมเชื่อ
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:09:55 am »
วันนี้ผมมีเรื่องเล่าของตัวผมเองมาเราให้พี่ เพื่อนๆฟังกันครับ ผมเกิดมาไม่เคยชอบพระหรือสนใจพระองค์ไหนเลย มาทำงานอยู่ จ.ชัยนาทเข้าปีที่3 ละ ก็พึ่งจะมาสนใจหลวงพ่อกวยถ้านับวันแรกจนถึงวันที่ผมนั่งพิมพ์ข้อความนี้อยู่ก้ประมาณ 8 เดือนได้ละครับ ช่วงแรกๆผมก็วัยรุ่นอ่ะครับ พยายามหาเช่าหาบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อไปเลี่อยโดน ของปลอมไปก็เยอะ แต่สิ่งที่ดีก้มีมาเลี่อยๆเหมือนกันครับ ผมไม่เคยถูกหวย 3 ตัวตรงก็ถูกหลังจากได้ขอบารมีหลวงพ่อท่าน ถูกมากที่สุดในชีวิตผมละ 6 หมื่นกว่า หลังจากนั้นมาอีก3 เดือนผมก็สอบผ่านภาค ก. ของมหาวิทยาลัย และตอนนี้ผมก็สอบบรรจุเป็นพนักงานราชการของมหาลัยได้แล้ว จะประกาศ วันที่ 3 มกราคม 55 ซึ่งตอนแรกผมก้คิดว่าที่เราเป็นอยู่แบบนี้เป็นเราหรือว่าบุญบารมีหลวงพ่อช่วยเรา แต่ ณ ตอนนี้ไม่ไม่สงสัยอ่ะไรทั้งนั้นครับ เพราะใจผม ศรัทธาหลวงพ่อกวยมากครับ วันหยุดมีโอกาศผมไปกราบท่านและรอดสังขารท่านทุกครั้งอ่ะครับ พูดถึงรอดสังขาร ผมขอเราอีกนิดครับ เมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้วผมมีอาการเจ็บที่ไหล่ขาวมาประมาณ 3-4 แล้วและวันที่ไปกราบหลวงพ่อก็ยังมีอาการเจ็บมากอยู่ แต่ช่วงที่ผมเข้าไปรอดสังขารหลวงพ่อ ผมได้ขอหลวงพ่อว่าขอให้อาการเจ็บของผมเบาลง คุณๆ เชื่อไหมครับพอผมกับมาจากวัดได้ไม่ถึง 2 กิโลเมตร อาการเจ็บของผมหายไปไหนก้ไม่รู้ ผมเองก็ งงๆ แต่พอนึกถึงคำขอ ที่ผมขอหลวงพ่อท่าน เลยเชื่อว่าบารมีหลวงพ่อช่วยผมแน่ๆครับ
หมายเหตุ สิ่งที่ผมเล่ามาทั้งหมดขอให้ทุกท่านใช้วิจารณญาณในการอ่านแล้วลองคิดดูว่าทุกท่านมีประสบการณ์ที่เราคิดเอง หรือ เป็นประสบการณ์ที่เกิดขั้นจริง นี้คือประสบการณ์จากคนที่ไม่เคยสนใจพระเลย หลวงพ่อกวย คือพระองค์แรกในชีวิตผม แล้วผมก็ศรัทธามาก 

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
Re: ใครไม่เชื่อแต่ผมเชื่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:43:03 am »
วันนี้ผมมีเรื่องเล่าของตัวผมเองมาเราให้พี่ ๆ เพื่อน ๆ ฟังกันครับ ผมเกิดมาไม่เคยชอบพระหรือสนใจพระองค์ไหนเลย มาทำงานอยู่ จ.ชัยนาทเ ข้าปีที่ 3 แล้ว และก็พึ่งจะมาสนใจหลวงพ่อกวยถ้านับวันแรกจนถึงวันที่ผมนั่งพิมพ์ข้อความนี้อยู่ก็ประมาณ 8 เดือนได้แล้วครับ ช่วงแรก ๆ ผมก็วัยรุ่นอ่ะครับ พยายามหาเช่าหาบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อไปเรื่อย โดนของปลอมไปก็เยอะ แต่สิ่งที่ดีก็มีมาเรื่อยๆเหมือนกันครับ ผมไม่เคยถูกหวย 3 ตัวตรงก็ถูกหลังจากได้ขอบารมีหลวงพ่อท่าน ถูกมากที่สุดในชีวิตผมละ 6 หมื่นกว่า หลังจากนั้นมาอีก3 เดือนผมก็สอบผ่านภาค ก. ของมหาวิทยาลัย และตอนนี้ผมก็สอบบรรจุเป็นพนักงานราชการของมหาลัยได้แล้ว จะประกาศ วันที่ 3 มกราคม 55 ซึ่งตอนแรกผมก็คิดว่าที่เราเป็นอยู่แบบนี้เป็นเราหรือว่าบุญบารมีหลวงพ่อช่วยเรา แต่ ณ ตอนนี้ไม่ไม่สงสัยอะไรทั้งนั้นครับ เพราะใจผม ศรัทธาหลวงพ่อกวยมากครับ วันหยุดมีโอกาศผมไปกราบท่านและลอดสังขารท่านทุกครั้งอ่ะครับ พูดถึงลอดสังขาร ผมขอเล่าอีกนิดครับ เมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้วผมมีอาการเจ็บที่ไหล่ขวามาประมาณ 3-4 วันแล้วและวันที่ไปกราบหลวงพ่อก็ยังมีอาการเจ็บมากอยู่ แต่ช่วงที่ผมเข้าไปลอดสังขารหลวงพ่อ ผมได้ขอหลวงพ่อว่าขอให้อาการเจ็บของผมเบาลง คุณๆ เชื่อไหมครับพอผมกับมาจากวัดได้ไม่ถึง 2 กิโลเมตร อาการเจ็บของผมหายไปไหนก็ไม่รู้ ผมเองก็ งงๆ แต่พอนึกถึงคำขอ ที่ผมขอหลวงพ่อท่าน เลยเชื่อว่าบารมีหลวงพ่อช่วยผมแน่ๆครับ

หมายเหตุ สิ่งที่ผมเล่ามาทั้งหมดขอให้ทุกท่านใช้วิจารณญาณในการอ่านแล้วลองคิดดูว่าทุกท่านมีประสบการณ์ที่เราคิดเอง หรือ เป็นประสบการณ์ที่เกิดขั้นจริง นี้คือประสบการณ์จากคนที่ไม่เคยสนใจพระเลย หลวงพ่อกวย คือพระองค์แรกในชีวิตผม แล้วผมก็ศรัทธามาก

ยินดีด้วยครับ ขอให้หลวงพ่อคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 03:35:10 pm »
ผมคนหนึ่งที่ศรัทธาพระหลวงพ่อกวยมากเช่นกันครับ แต่ส่วนตัวผมได้รับความเมตตามากครับในหน้าที่การงานและอีกหลายอย่างที่เกิดขึ้นแขวนพระหลวงพ่อกวยแล้วมีแต่สิ่งดีๆๆที่ได้รับมาครับ

ออฟไลน์ tree_alone

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 09:33:56 pm »
หลวงพ่อกวย ไม่เคยทิ้งศิษย์ผู้ศรัทธาท่าน บางครั้งผมฝันร้ายมากๆตื่นมาแล้วยังกลัวอยู่จับพระท่าน(ย้อนยุค)ก็รู้สึกอุ่นใจขึ้นมามากเลยล่ะครับ :)

ออฟไลน์ maxmtts43

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 02:04:51 pm »
สุดยอดบารมีหลวงพ่อกวยยิ่งใหญ่ รักและเคารพหลวงพ่อด้วยใจจริง

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 02:04:51 pm »

Facebook Comments