ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมอนุโมทนาครับ  (อ่าน 2949 ครั้ง)

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
ร่วมอนุโมทนาครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 10:56:43 pm »
เหตุการณ์ในสามจังหวัดชายแดนไต้ลุกเป็นไฟ ทหารและคนไทยพุทธ โดนฆ๋ารายวัน ความห่วงใยของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะได้ให้กระผมส่งพระเหรียญกฐินปี54จำนวน 130 เหรีญไปให้ทหารในสามจังหวัด ขอให้บารมีพระเดชพระคุณหลวงพ่อกวยหลวงพ่อเกาะคุ้มครองทหารหาญที่ยอมเสียสละทั้งครอบครัวและชีวิตของตัวเองเพื่อปกป้องแผ่นดินไทย ถึงแม้จะไม่ครบทุกคนแต่ผมเชื่อว่าบารมีหลวงพ่อคุ้มครองทหารได้ทั้งชุด ที่ผมแจ้งข่าวนี้หลวงพ่อท่านไม่ได้บอกให้ใครทราบนะครับ ผมเป็นคนแจ้งข่าวให้เราร่วมอนุโมทนาสาธุกัน เหมือนกับร่วมทำบุญกันนะครับอย่างน้อยส่งกำลังใจให้ก็ดีใจแล้ว อนุโมทนาครับ
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ phopor

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ร่วมอนุโมทนาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 11:39:28 pm »
ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ
แต่เรื่องแจกวัตถุมงคลให้กับเจ้าหน้าที่ ที่ปฏิบัติงานในสามจังหวัด
อยากให้ถึงหน่วยที่เขาปฏิบัติงานในพื้นที่จริงๆๆ
เพราะเคยไปอยู่เหมือนกันส่วนใหญ่จะไปแจกแต่หน่วยที่ไม่ได้อยู่ในพื้นที่เสี่ยงจริงๆๆ
พูดง่ายๆๆว่าเข้าไม่ถึงกลุ่มคนที่ต้องเสี่ยงจริงๆๆไปแจกแต่พวกที่ทำงานในที่ตั้งหน่วยพวกที่ทำงาน บก.
หรือไม่ก็แจกแต่พวกนายๆๆ ซึ่งพวกนี้อัตราเสี่ยงน้อยกว่าทหารชั้นผู้น้อยที่อัตราเสี่ยงสูง
หน่วยทหารอีกหน่วยที่อยากให้บารมีหลวงพ่อไปปกป้องคุ้มครองเขา คือเหล่าบรรดาทหารพราน
ที่ต้องทำงานในพื้นที่เกาะติดกับชาวบ้าน แล้วก็สิทธิอะไรก็น้อยกว่าทหารลายที่เป็นหน่วยทหารที่หมุนเวียน
เข้าไปในพื้นที่เพื่อไปเอาสิทธิ แต่ทหารพรานนั่นจะอยู่ในพื้นที่ตลอด ไงก็ให้เจตนาของหลวงพ่อท่านไปคุ้มครอง
ผู้กล้าผู้เสียสละอย่างแท้จริง ตามเจตนาของหลวงพ่อด้วยครับ   สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 11:51:04 pm »
เหตุการณ์ในสามจังหวัดชายแดนไต้ลุกเป็นไฟ ทหารและคนไทยพุทธ โดนฆ๋ารายวัน ความห่วงใยของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะได้ให้กระผมส่งพระเหรียญกฐินปี54จำนวน 130 เหรีญไปให้ทหารในสามจังหวัด ขอให้บารมีพระเดชพระคุณหลวงพ่อกวยหลวงพ่อเกาะคุ้มครองทหารหาญที่ยอมเสียสละทั้งครอบครัวและชีวิตของตัวเองเพื่อปกป้องแผ่นดินไทย ถึงแม้จะไม่ครบทุกคนแต่ผมเชื่อว่าบารมีหลวงพ่อคุ้มครองทหารได้ทั้งชุด ที่ผมแจ้งข่าวนี้หลวงพ่อท่านไม่ได้บอกให้ใครทราบนะครับ ผมเป็นคนแจ้งข่าวให้เราร่วมอนุโมทนาสาธุกัน เหมือนกับร่วมทำบุญกันนะครับอย่างน้อยส่งกำลังใจให้ก็ดีใจแล้ว อนุโมทนาครับ

ขอร่วมอนุโทนาบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อเก่ท่านได้เมตตาแก่ทหารหาญผู้เสียสละที่ปฏิบัติภาระหน้าที่อันใหญ่หลวงเพื่อให้พี่น้องสามจังหวัดชายแดนใต้กลับมาสงบสุขอีกครั้งแต่ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่...เฮ้อเหนื่อยแทนทหารผู้กล้าจริงๆครับไม่รู้ว่าเมื่อไรไอ้พวกไ้ร้ความคิดมันจะหยุดเสียที...ผมในฐานะคนแนวหลังก็ขออวยพรให้ทหารหาญผู้กล้าที่ปฎิบัติหน้าที่อยู่ในขณะนี้และที่จะได้รับวัตถุมงคลของหลวงพ่อเกาะจงรอดปลอดภัยพ้นจากอันตรายจากไอ้พวกสิ้นคิดด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ
Banpho

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 12:25:40 am »
อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ บารมี หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ คุ้มครอง เหล่าทหารหาญ ที่ปกป้อง ประเทศชาติ ใน 3 จังหวัด ชายแดน ภาคใต้ครับ  :)

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 06:47:15 am »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอให้บารมีของหลวงพ่อเกาะช่วยปกป้องคุ้มครองให้แคล้วคลาดปลอดภัยเหล่าทหารหาญซึ่งเป็นรั้วของชาติ
ที่เขาเหล่านี้มอบความเสียสละเพื่อเสี่ยงชีวิตทำให้บ้านเมืองอยู่อย่างสงบ ทหารทุกท่านคือวีรบุรุษของชาติ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 06:47:15 am »

Facebook Comments