ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมอนุโมทนาครับ  (อ่าน 2951 ครั้ง)

ออฟไลน์ phopor

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ร่วมอนุโมทนาครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 11:23:21 am »
สาธุกับบารมีหลวงพ่อครับ คนที่เคยอยู่ในพื้นที่ถึงจะรู้จักพื้นที่อย่างแท้จริง
ขอให้บารมีหลวงพ่อช่วยดลบันดาลให้ ทหารในพื้นที่แล้วก็เจ้าหน้าที่ทั้งหลาย
ประสบความสุขความเจริญ แคล้วคลาดจากอันตรายทั่งปวง
อีกทั้งผู้ที่เคารพในตัวหลวงพ่อทุกท่านครับ

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 12:19:12 pm »
ขออนุโมทนาร่วมด้วยครับ
 ขอให้บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ สาธุ สาธุ สาธุ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ KOM_22

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 01:39:39 pm »
ขออนุโมทนาบุญ ในกุศลครั้งยิ่งใหญ่ ครั้งนี้ด้วยครับ
เชื่อว่าบารมีหลวงพ่อเกาะจะคุ้มครองชีวิต ทหารกล้าผู้เสียสละ
ได้ทุกๆนายแน่นอนครับ สาธุ

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 07:00:50 pm »
ขอบคุณสำหรับแรงใจนะครับปีใหม่นี้ขอให้บารมีหลวงพ่อเกาะคุ้มครองแคล้วคลาดปลอดภัยกันทุกคนนะครับ มีความสุขความเจริญ ขอบคุณครับ
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 08:08:07 pm »
ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ
แต่เรื่องแจกวัตถุมงคลให้กับเจ้าหน้าที่ ที่ปฏิบัติงานในสามจังหวัด
อยากให้ถึงหน่วยที่เขาปฏิบัติงานในพื้นที่จริงๆๆ
เพราะเคยไปอยู่เหมือนกันส่วนใหญ่จะไปแจกแต่หน่วยที่ไม่ได้อยู่ในพื้นที่เสี่ยงจริงๆๆ
พูดง่ายๆๆว่าเข้าไม่ถึงกลุ่มคนที่ต้องเสี่ยงจริงๆๆไปแจกแต่พวกที่ทำงานในที่ตั้งหน่วยพวกที่ทำงาน บก.
หรือไม่ก็แจกแต่พวกนายๆๆ ซึ่งพวกนี้อัตราเสี่ยงน้อยกว่าทหารชั้นผู้น้อยที่อัตราเสี่ยงสูง
หน่วยทหารอีกหน่วยที่อยากให้บารมีหลวงพ่อไปปกป้องคุ้มครองเขา คือเหล่าบรรดาทหารพราน
ที่ต้องทำงานในพื้นที่เกาะติดกับชาวบ้าน แล้วก็สิทธิอะไรก็น้อยกว่าทหารลายที่เป็นหน่วยทหารที่หมุนเวียน
เข้าไปในพื้นที่เพื่อไปเอาสิทธิ แต่ทหารพรานนั่นจะอยู่ในพื้นที่ตลอด ไงก็ให้เจตนาของหลวงพ่อท่านไปคุ้มครอง
ผู้กล้าผู้เสียสละอย่างแท้จริง ตามเจตนาของหลวงพ่อด้วยครับ   สาธุ สาธุ
ฉก.ไหนที่ไม่ต้องห่วงครับเรื่องถึงมือทหารที่ใช้งานจริงๆเพราะผมเป็นคนจัดการเองครับ เสี่ยง และทหารพราน เพราะผมเคยอยู่เคยทำงานร่วมกัน เพื่อนๆที่สนิทกันก็เสียชีวิตไปหลายคนแต่ก็มีอยู่ตาม ฉก. ต่างๆเยอะอยู่ครับ ทหารพราน ฉก.ต่างร้องขอให้ผมช่วยผมก็ได้ส่งพระเครื่องของหลวงพ่อที่ผมสะสมอยู่จำนวนหนึ่งส่งไปให้ ตามฉก.ต่างๆและพระเครื่องหลวงพ่อก็ใช้ได้ผลจริงๆ ผมใช้ทุนส่วนตัวนะครับไม่ได้ไม่ได้เกี่ยวกับใคร ทหารพรานที่ผมส่งเหรียญและใบคาถาไปให้พอเขาได้รับเขาก็โทรคุยกับหลวงพ่อตลอด เพราะการส่งครั้งนี้ไม่ได้ผ่านผู้บังคับบัญชาครับ กลัวไม่เอาไปแจก แต่ผมเจาะจงไปที่หัวหน้าชุด เพราะหัวหน้าชุดคือเพื่อนผมเอง ขอบคุณมากครับที่ร่วมอนุโมทนาบุญ เป็นแรงใจให้ทหารสามจังหวัดชายแดน
ขอบคุณศิษย์พี่เกรียงและขออนุโมทนาบุญด้วยบุญบารมีหลวงพ่อเกาะคุ้มครองให้ทหารแคล้วคลาดปลอดภัยทุกประการนะครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 08:08:07 pm »

Facebook Comments