ผู้เขียน หัวข้อ: เสือรุ่นแรก หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท  (อ่าน 7128 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุธี_สามชุก

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
 :) :) :)

• *
  • Thank You
Re: เสือรุ่นแรก หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 02:04:50 am »
ได้มาจาก หลวงพ่อเกาะ พฤศจิกายน 2555 ครับ

• *
  • Thank You
Re: เสือรุ่นแรก หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 02:27:50 am »
     พอดีวันนั้นผมไปบ้านแฟนครับเลยชวนกันไปหาหลวงพ่อ ผมเองต้องการวัตถุมงคล ก็เลยคุยกับหลวงพ่อเรื่องเสือของหลวงพ่อเกี่ยวกับประสบการณ์ หลวงพ่อท่านบอกว่า มีคนนำเสือมาคืน หลวงพ่อท่านก็หาอยู่พักใหญ่ ผมนึกในใจว่าคงไม่เจอแล้ว แต่หลวงพ่อก็ไม่เลิกหาที่สุดก็เจอครับ เป็นเสือรุ่นแรก มี 2 ตัวครับ ผมได้มาตัวหนึ่ง คนที่นำมาคืนบอกกับหลวงพ่อว่า "รวยแล้วหลวงพ่อ เลยเอามาคืนให้วัด" หลวงพ่อเลยพูดว่า  "ปีนี้ได้กฐินล้านกว่าเลย" ผมเลยขอเช่ามา ดีใจมากครับ...

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 08:03:04 am »
     พอดีวันนั้นผมไปบ้านแฟนครับเลยชวนกันไปหาหลวงพ่อ ผมเองต้องการวัตถุมงคล ก็เลยคุยกับหลวงพ่อเรื่องเสือของหลวงพ่อเกี่ยวกับประสบการณ์ หลวงพ่อท่านบอกว่า มีคนนำเสือมาคืน หลวงพ่อท่านก็หาอยู่พักใหญ่ ผมนึกในใจว่าคงไม่เจอแล้ว แต่หลวงพ่อก็ไม่เลิกหาที่สุดก็เจอครับ เป็นเสือรุ่นแรก มี 2 ตัวครับ ผมได้มาตัวหนึ่ง คนที่นำมาคืนบอกกับหลวงพ่อว่า "รวยแล้วหลวงพ่อ เลยเอามาคืนให้วัด" หลวงพ่อเลยพูดว่า  "ปีนี้ได้กฐินล้านกว่าเลย" ผมเลยขอเช่ามา ดีใจมากครับ...
ยินดีด้วยครับ  นี่แหละเสือท่าสมอที่ร่ำลือ

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 06:03:51 pm »
ยินดี และ ดีใจด้วยครับ เสือตัวนี้ น่าจะเป็น เสือตัวที่กระโดด ออกจากย่าม หลวงพ่อเกาะ ตอนวันงานกฐิน แน่ๆเลยครับ  ;)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 06:03:51 pm »

Facebook Comments