ผู้เขียน หัวข้อ: เสือรุ่นแรก หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท  (อ่าน 7008 ครั้ง)

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
Re: เสือรุ่นแรก หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 06:21:22 pm »
สวยครับ ประสบการณ์สุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ สุธี_สามชุก

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: เสือรุ่นแรก หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 12:16:31 am »
สดๆร้อนๆครับ วันนี้ไปส่งของ ขับมอเตอร์ไซค์ไปกับแฟน มีรถเก่งส่วนตัวขอตำรวจขับรถ เข้าพุ่งชนรถผม ชนเข้าที่ขาของแฟนผม รถล้มครับ แต่ไม่มีบาดแผลครับ เป็นแค่รอยแดง แต่ปวดมากชาไปทั้งขา ไปโรงพยาบาล เอ็กเรย์ ไม่มีอะไรแตกหักแค่กล้ามเนื้ออักเสบ ครับกลับบ้านได้ เสือหลวงพ่อเกาะตัวนี้ครับ...

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 02:32:43 pm »
:) :) :)
ได้มาจาก หลวงพ่อเกาะ พฤศจิกายน 2555 ครับ
     พอดีวันนั้นผมไปบ้านแฟนครับเลยชวนกันไปหาหลวงพ่อ ผมเองต้องการวัตถุมงคล ก็เลยคุยกับหลวงพ่อเรื่องเสือของหลวงพ่อเกี่ยวกับประสบการณ์ หลวงพ่อท่านบอกว่า มีคนนำเสือมาคืน หลวงพ่อท่านก็หาอยู่พักใหญ่ ผมนึกในใจว่าคงไม่เจอแล้ว แต่หลวงพ่อก็ไม่เลิกหาที่สุดก็เจอครับ เป็นเสือรุ่นแรก มี 2 ตัวครับ ผมได้มาตัวหนึ่ง คนที่นำมาคืนบอกกับหลวงพ่อว่า "รวยแล้วหลวงพ่อ เลยเอามาคืนให้วัด" หลวงพ่อเลยพูดว่า  "ปีนี้ได้กฐินล้านกว่าเลย" ผมเลยขอเช่ามา ดีใจมากครับ...
สวยครับ วัตถุของหลวงพ่อเกาะถ้าได้เป็นเจ้าของแล้วยังไงก็ได้เป็นเจ้าของอยู่ดี ขึ้นอยู่กว่าจะช้าหรือเร็ว ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:25:34 pm »
สดๆร้อนๆครับ วันนี้ไปส่งของ ขับมอเตอร์ไซค์ไปกับแฟน มีรถเก่งส่วนตัวขอตำรวจขับรถ เข้าพุ่งชนรถผม ชนเข้าที่ขาของแฟนผม รถล้มครับ แต่ไม่มีบาดแผลครับ เป็นแค่รอยแดง แต่ปวดมากชาไปทั้งขา ไปโรงพยาบาล เอ็กเรย์ ไม่มีอะไรแตกหักแค่กล้ามเนื้ออักเสบ ครับกลับบ้านได้ เสือหลวงพ่อเกาะตัวนี้ครับ...
บารมี หลวงพ่อเกาะ คุ้มครอง ครับ... ;)

ออฟไลน์ maibannikom

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 11:12:21 pm »
:) :) :)

นี่แหละครับ องค์ต่อไปที่ผมจะหาให้ได้ครับ  อยากได้มากกก

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 11:12:21 pm »

Facebook Comments