ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์  (อ่าน 4238 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum-udon

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ประสบการณ์
« เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 09:55:52 pm »
เจอมาหมาดๆ วันนี้เลย  ก่อนอื่นเมื่อวันที่หนึ่งปี56นี้ผมได้ฝันเห็นหลวงพ่อมาบอกว่า   เหรียญที่เองเช่ามาเหรียญนี่เท่าไหร่ชี้มายังเหรียญนารายณ์ไตรมาส52   ผมบอกไปว่า3000เออมันไม่แพงเหรอะของข้าดีทุกอย่าง....ผมก็บอกว่าก็จะไปเช่าวัตถุมงคลของหลวงพ่ออยู่ที่วัดอีกอยู่.....จากวันนั้นไม่ได้แอะใจอะไร...วันนี้ขับรถกลับลงมากรุงเทพ เหยียบมา120เจอมอไซด์ตัดหน้าแถวปากช่อง...ผมเบรกสุดเท้าแล้วปล่อยหักหลบไปทางขวาในวินาทีนั้นผมว่าต้องชนแน่ๆแต่ถ้าเราหักหลบแล้วทำให้ชีวิตอีก2ชีวิตที่เรารักคนตกในอันตรายผมก็ขอเลือกชนไปเลย...ถ้าใครเคยเจอแบบนี้จะรู้ถึงความรู้สึกที่อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน   ผลเหลืออีกประมาณ20ซม.จากสายตาก็จะชนกับแฮนด์มอร์ไซด์ยังแปลกใจว่า120เบรกแล้วก็น่าจะอยู่ที่110หักหลบกลับไม่ทำให้มีอัตรายใดๆได้  ........เหมือนว่าหลวงพ่อท่านจะมาเตือนเราก็ไม่ได้คิดอะไร..พอเฉียดแล้วผมก็เปิดเลยเมื่อเห็นรถเขาไม่ล้มก็คิดว่าคงไม่เป็นไรกะว่าจะจอดรถลงมาดูอยู่อีกทังยังโกรธอยู่..ขอแนะนำท่านทั้งหลายว่าถ้าเบรกแบบกะทันหันอย่างนี้เหยียบสุดแล้วรู้สึกว่ารถส่ายก็ปล่อยแล้วก็หักหลบเราจะสามารถควบคุมรถได้ดีกว่า...ถ้าเราเหยียบเบรกแช่รถจะทำให้รถส่ายเสียการควบคุมจาก  ประสบการณ์โดยตรงคับ...คิดถึงคนในรถก่อนน่าคับ.

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
Re: ประสบการณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 06:17:30 am »
แคล้วคลาดครับคุณtum-udon :D :D :D

ออฟไลน์ tum-udon

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 08:43:52 am »
     ขอบคุณคับ...ผมมองดูกระจกรถมอไซด์waveขอบกระจกมองหลังกับแฮนด์มือเบรกแล้วห่างกันนิดเดียวเอง นั้นคือระยะห่างที่เฉียดเกือบโดนแฮนด์หรือชนกับมือคนไม่งั้นมอไซด์จะเจ็บแน่นอน............แคล้วคลาดจริงคับ ถ้าขับ40-50กม.ผมคงไม่แปลกใจ..ขอให้ปลอดภัยกันทุกท่านน่ะคับ

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 09:04:36 am »

บารมีพระเดชพระคุณหลวงพ่อคุ้มครอง..แคล้วคลาดปลอดภัย..ไม่มีใครเป็นอะไรดีแล้วครับ..ต่อไปคงมีเรื่องดีดี..เข้ามาแล้าล่ะครับ..เหมือนสะเดราะห์ไปครับ... ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 07:28:23 pm »
ไม่เป็นไรทั้งสองฝ่าย ดีแล้ว ก็ขอให้ทุกคนปลอดภัยตลอดกาล
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 07:28:23 pm »

Facebook Comments