ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ล่าสุดเมื่อวานนี้ 11 ม.ค.56  (อ่าน 5443 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ประสบการณ์ล่าสุดเมื่อวานนี้ 11 ม.ค.56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 03:22:21 pm »
ส.ท.ยุทธพล ปาวะระ ครั้งที่บนกับสติ๊กเกอร์ให้ถูกหวยก็ได้ดังใจหวังแล้วมาทำบุญกับหลวงพ่อ พอครั้งที่สองถูกอีกแต่ไม่ยอมมาทำบุญเพราะบนไว้ ก้เลยเป็นแบบนี้เหตุเกิดที่ราชบุรี ในรถและตัวของน้องคนนี้ไม่มีวัตถุมงคลอะไรเลยนอกจากสติ๊กเกอร์หลวงพ่อเกาะเพียงชิ้นเดียว ขนาดนี้รอดมาได้แบบไม่มีแม้แต่รอยฟกช้ำแม้แต่นิดเดียว

อึ้งครับ :D :D :Dพูดไม่ออก ผมก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ รถถูกชนท้ายแล้วเสียหลักชนกำแพงกั้นเสียงกั้นฝุ่นละอองลงคลองประปาแถวด่วนพระรามหกแถวกระทรวงการคลัง รถเละมันครับ ผู้โดยสารปลอดภัยไม่เสียชีวิต แต่ก็เจ็บกันระนาว ชั่วโมงผมคล้องแค่ตะกรุดมหารูดดอกเดียวเองครับ ตั้งแต่นั้นมาผมก็พยายามเก็บสะสมวัตถุมงคลของหลวงพ่อ :D :D :D

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
Re: ประสบการณ์ล่าสุดเมื่อวานนี้ 11 ม.ค.56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 04:49:09 pm »
อึ้งครับ :D :D :Dพูดไม่ออก ผมก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ รถถูกชนท้ายแล้วเสียหลักชนกำแพงกั้นเสียงกั้นฝุ่นละอองลงคลองประปาแถวด่วนพระรามหกแถวกระทรวงการคลัง รถเละมันครับ ผู้โดยสารปลอดภัยไม่เสียชีวิต แต่ก็เจ็บกันระนาว ชั่วโมงผมคล้องแค่ตะกรุดมหารูดดอกเดียวเองครับ ตั้งแต่นั้นมาผมก็พยายามเก็บสะสมวัตถุมงคลของหลวงพ่อ :D :D :D
ทุกวันนี้ก็มีหลวงพ่อเกาะนี่แหละคุ้มครองพวกเราเลือดไม่ตกยางไม่ออกปลอดภัย คุณชัชก็เลยนิยมตะกรุดของหลวงพ่อละสิครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ PUKTUN

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 05:17:50 pm »
โชคดีจริงๆนะครับที่ได้มาเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเกาะ...ถึงได้ไม่เป็นอันตรายใดเลย

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 08:48:35 pm »
ทุกวันนี้ก็มีหลวงพ่อเกาะนี่แหละคุ้มครองพวกเราเลือดไม่ตกยางไม่ออกปลอดภัย คุณชัชก็เลยนิยมตะกรุดของหลวงพ่อละสิครับ
ครับลุงpd ผมก็พยายามเก็บสะสมวัตถุมงคลของหลวงพ่อ ถ้ามีโอกาศและกำลังทรัพย์เพียงพอ ขึ้นอยู่กับบุญวาสนาด้วยถ้าได้เป็นเจ้าของก็ได้ครอบครอง บ้างครั้งไปก็ไม่เจอ บางทีไปแล้วเจอก็ต้องรีบไขว้คว้าไว้ก่อน  :D :D :D
ลุงคงเก็บของเด็ดไว้เยอะ อีกหน่อยคงหายากคงไม่มีใครปล่อยง่ายเป็นแน่แท้ :o :o :o

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 06:41:53 pm »
ของดีของหลวงพ่อเกาะท่านเลือกคู่นะครับ ทั่นชัช สุพัน ...... ;D ;D ;D ;D ;D...... ที่สำคัญอีกประการ ๑ ก็..ทองคำย่อมต้องเป็นทองคำ   ของจริงย่อมคู่กันกับการมีสัจจะ ดูตัวอย่างที่ศิษย์พี่เกรียงเล่าสิครับ เป็นข้อพิสูจน์ รับปากกับหลาวพ่อว่าเอาโอ่งมังกร แต่เวลามามอบของกลับเอาโอ่งอย่างอื่นมาให้
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 06:41:53 pm »

Facebook Comments